WPML Multilingual CMS 4.8.2 - en to vi translation catalogue (1387 entries)

note: Plugin Name of the plugin
en: WPML Multilingual CMS
vi: WPML Hệ Thống Quản Lý Nội Dung Đa Ngôn Ngữ

note: Description of the plugin
en: WPML Multilingual CMS | <a href="https://wpml.org">Documentation</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-4-8-2/">WPML 4.8.2 release notes</a>
vi: WPML Multilingual CMS | <a href="https://wpml.org">Tài liệu</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-4-8-2/">Ghi chú phát hành WPML 4.8.2</a>

en: Button: Text
vi: Nút: Văn bản

en: Button: Link
vi: Nút: Liên kết

en: Heading: Title
vi: Đề mục: Tiêu đề

en: Heading: Link
vi: Tiêu đề: Liên kết

en: Photo: Link
vi: Ảnh: Liên kết

en: Text Editor: Text
vi: Trình soạn thảo văn bản: Văn bản

en: Callout: Heading
vi: Callout: Tiêu đề

en: Callout: Text
vi: Callout: Văn bản

en: Callout: Call to action text
vi: Callout: Văn bản kêu gọi hành động

en: Callout: Link
vi: Callout: Liên kết

en: Contact Form: Name Field Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Giữ chỗ trường Tên

en: Contact Form: Subject Field Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Giữ chỗ trường Chủ đề

en: Contact Form: Email Field Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Giữ chỗ trường Email

en: Contact Form: Phone Field Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Giữ chỗ trường Điện thoại

en: Contact Form: Your Message Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Giữ chỗ Tin nhắn của bạn

en: Contact Form: Checkbox Text
vi: Biểu mẫu liên hệ: Văn bản hộp kiểm

en: Contact Form: Terms and Conditions
vi: Biểu mẫu Liên hệ: Điều khoản và Điều kiện

en: Contact Form: Success Message
vi: Biểu mẫu Liên hệ: Thông báo Thành công

en: Contact Form: Button Text
vi: Biểu mẫu Liên hệ: Văn bản Nút

en: Contact Form: Redirect Link
vi: Biểu mẫu Liên hệ: Liên kết Chuyển hướng

en: Call to Action: Heading
vi: Lời kêu gọi hành động: Tiêu đề

en: Call to Action: Text
vi: Lời kêu gọi hành động: Văn bản

en: Call to Action: Button text
vi: Lời kêu gọi hành động: Văn bản nút

en: Call to Action: Button link
vi: Lời kêu gọi hành động: Liên kết nút

en: Subscribe form: Checkbox Text
vi: Biểu mẫu Đăng ký: Văn bản Hộp kiểm

en: Subscribe form: Terms and Conditions
vi: Biểu mẫu Đăng ký: Điều khoản và Điều kiện

en: Subscribe form: Notification Subject
vi: Biểu mẫu Đăng ký: Chủ đề Thông báo

en: Subscribe form: Success Message
vi: Biểu mẫu Đăng ký: Thông báo Thành công

en: Subscribe form: Button Text
vi: Biểu mẫu Đăng ký: Văn bản Nút

en: Subscribe form: Redirect Link
vi: Biểu mẫu Đăng ký: Liên kết Chuyển hướng

en: Icon: Text
vi: Biểu tượng: Văn bản

en: Icon: Link
vi: Biểu tượng: Liên kết

en: Map: Address
vi: Bản đồ: Địa chỉ

en: Testimonial: Heading
vi: Đánh giá: Tiêu đề

en: Number Counter: Text before number
vi: Bộ đếm số: Văn bản trước số

en: Number Counter: Text after number
vi: Bộ đếm số: Văn bản sau số

en: Number Counter: Number Prefix
vi: Bộ đếm số: Tiền tố Số

en: Number Counter: Number Suffix
vi: Bộ đếm số: Hậu tố Số

en: Posts: No Results Message
vi: Bài viết: Thông báo Không có Kết quả

en: Posts: Button Text
vi: Bài viết: Văn bản Nút

en: Posts: Terms Label
vi: Bài viết: Nhãn Điều khoản

en: Posts: More Link Text
vi: Bài viết: Văn bản Liên kết Thêm

en: Posts Slider: More Link Text
vi: Trình chiếu Bài viết: Văn bản Liên kết Thêm

en: Accordion Item: Label
vi: Mục hộp xổ: Nhãn

en: Accordion Item: Content
vi: Mục hộp xổ: Nội dung

en: Content Slider: Slide heading
vi: Trình chiếu Nội dung: Tiêu đề slide

en: Content Slider: Slide content
vi: Trình chiếu Nội dung: Nội dung slide

en: Content Slider: Slide call to action text
vi: Trình chiếu Nội dung: Văn bản kêu gọi hành động của slide

en: Content Slider: Slide call to action link
vi: Trình chiếu Nội dung: Liên kết kêu gọi hành động của slide

en: Icon link
vi: Liên kết biểu tượng

en: Pricing table: Title
vi: Bảng giá: Tiêu đề

en: Pricing table: Button text
vi: Bảng giá: Văn bản nút

en: Pricing table: Button link
vi: Bảng giá: Liên kết nút

en: Pricing table: Price
vi: Bảng giá: Giá

en: Pricing table: Duration
vi: Bảng giá: Thời hạn

en: Pricing table: Ribbon Text
vi: Bảng giá: Văn bản ruy-băng

en: Pricing table: Billing Option 1
vi: Bảng giá: Tùy chọn thanh toán 1

en: Pricing table: Billing Option 2
vi: Bảng giá: Tùy chọn thanh toán 2

en: Pricing table: Feature Description
vi: Bảng giá: Mô tả tính năng

en: Pricing table: Feature Tooltip
vi: Bảng giá: Chú thích tính năng

en: Tab Item: Label
vi: Mục thẻ: Nhãn

en: Tab Item: Content
vi: Mục thẻ: Nội dung

en: Testimonial: content
vi: Đánh giá: nội dung

en: Card: Front Text Content
vi: Thẻ: Nội dung văn bản mặt trước

en: Card: Back Text Content
vi: Thẻ: Nội dung văn bản mặt sau

en: Card: Anchor Text Primary Content
vi: Thẻ: Nội dung văn bản liên kết chính

en: Card: Anchor Text Secondary Content
vi: Thẻ: Nội dung văn bản liên kết phụ

en: Card: Anchor Link
vi: Thẻ: Liên kết neo

en: Alert Content: Alert
vi: Nội dung cảnh báo: Cảnh báo

en: Text Content: Text
vi: Nội dung văn bản: Văn bản

en: Quote: Quote Content
vi: Trích dẫn: Nội dung trích dẫn

en: Quote: Quote Cite
vi: Trích dẫn: Nguồn trích dẫn

en: Counter: Number Prefix
vi: Bộ đếm: Tiền tố số

en: Counter: Number Suffix
vi: Bộ đếm: Hậu tố số

en: Content Area: Content
vi: Khu vực nội dung: Nội dung

en: Breadcrumbs: Home Label Text
vi: Đường dẫn: Nhãn văn bản trang chủ

en: Audio: Embed Code
vi: Âm thanh: Mã nhúng

en: Headline Content: Headline
vi: Nội dung tiêu đề: Tiêu đề

en: Canvas Content: Canvas
vi: Nội dung canvas: Canvas

en: Modal Content: Modal
vi: Nội dung cửa sổ: Cửa sổ

en: Dropdown Content: Dropdown
vi: Nội dung danh sách thả xuống: Danh sách thả xuống

en: Anchor Text: Primary Content
vi: Văn bản liên kết: Nội dung chính

en: Anchor Text: Secondary Content
vi: Văn bản liên kết: Nội dung phụ

en: Video: Embed Code
vi: Video: Mã nhúng

en: Search Inline: Placeholder
vi: Tìm kiếm nội tuyến: Văn bản gợi ý

en: Search Modal: Placeholder
vi: Tìm kiếm cửa sổ: Văn bản gợi ý

en: Search Dropdown: Placeholder
vi: Tìm kiếm danh sách thả xuống: Văn bản gợi ý

en: Accordion: Header
vi: Hộp xổ: Tiêu đề

en: Accordion: Content
vi: Accordion: Nội dung

en: Tabs: Tab Label
vi: Thẻ: Nhãn thẻ

en: Tabs: Tab Content
vi: Thẻ: Nội dung thẻ

[ctx: Use Translation Editor notice 1/3]
en: You are using DIVI theme, and you have chosen to use the standard editor for translating content.
vi: Bạn đang sử dụng chủ đề DIVI, và bạn đã chọn sử dụng trình chỉnh sửa tiêu chuẩn để dịch nội dung.

[ctx: Use Translation Editor notice 2/3]
en: Some functionalities may not work properly. We encourage you to switch to use the Translation Editor.
vi: Một số chức năng có thể không hoạt động đúng cách. Chúng tôi khuyên bạn nên chuyển sang sử dụng Trình chỉnh sửa Dịch thuật.

[ctx: Use Translation Editor notice 2/3]
note: translators: %s will be replaced with a URL.
en: You can find more information here: %s
vi: Bạn có thể tìm thêm thông tin tại đây: %s

note: translators: placeholders are opening and closing <a> tag.
en: It is not possible to use Divi's backend builder to edit a post in a different language than your domain. Please use Divi's frontend builder to edit this post or %1$s switch to the correct domain %2$s to use the backend builder.
vi: Không thể sử dụng trình tạo backend của Divi để chỉnh sửa bài viết bằng ngôn ngữ khác với tên miền của bạn. Vui lòng sử dụng trình tạo frontend của Divi để chỉnh sửa bài viết này hoặc %1$s chuyển sang tên miền chính xác %2$s để sử dụng trình tạo backend.

en: Container: Link URL
vi: Container: URL Liên kết

en: Heading: Link URL
vi: Tiêu đề: URL Liên kết

en: Video: Link
vi: Video: Liên kết

en: Video: Vimeo link
vi: Video: liên kết Vimeo

en: Video: Youtube URL
vi: Video: URL Youtube

en: Video: Vimeo URL
vi: Video: URL Vimeo

en: Video: DailyMotion URL
vi: Video: URL DailyMotion

en: Video: Self hosted
vi: Video: Tự lưu trữ

en: Video: External hosted
vi: Video: Lưu trữ bên ngoài

en: Login: Button text
vi: Đăng nhập: Văn bản nút

en: Login: User label
vi: Đăng nhập: Nhãn người dùng

en: Login: User placeholder
vi: Đăng nhập: Placeholder người dùng

en: Login: Password label
vi: Đăng nhập: Nhãn mật khẩu

en: Login: Password placeholder
vi: Đăng nhập: Placeholder mật khẩu

en: Button: Link URL
vi: Nút: URL Liên kết

en: Alert: Title
vi: Cảnh báo: Tiêu đề

en: Alert: Description
vi: Cảnh báo: Mô tả

en: Blockquote: Content
vi: Blockquote: Nội dung

en: Blockquote: Tweet button label
vi: Blockquote: Nhãn nút Tweet

en: Testimonial: Content
vi: Lời chứng thực: nội dung

en: Testimonial: Name
vi: Lời chứng thực: tên

en: Testimonial: Job
vi: Lời chứng thực: công việc

en: Testimonial: Link URL
vi: Lời chứng thực: URL liên kết

en: Progress: Title
vi: Tiến trình: Tiêu đề

en: Progress: Inner text
vi: Tiến trình: Văn bản bên trong

en: Counter: Starting number
vi: Bộ đếm: Số bắt đầu

en: Counter: Title
vi: Bộ đếm: Tiêu đề

en: Counter: Prefix
vi: Bộ đếm: Tiền tố

en: Counter: Suffix
vi: Bộ đếm: Hậu tố

en: Icon Box: Title text
vi: Hộp Biểu tượng: Văn bản tiêu đề

en: Icon Box: Description text
vi: Hộp Biểu tượng: Văn bản mô tả

en: Icon Box: Link
vi: Hộp Biểu tượng: Liên kết

en: Image Box: Title text
vi: Hộp Hình ảnh: Văn bản tiêu đề

en: Image Box: Description text
vi: Hộp Hình ảnh: Văn bản mô tả

en: Image Box: Link
vi: Hộp Hình ảnh: Liên kết

en: Animated Headline: Before text
vi: Tiêu đề Động: Văn bản trước

en: Animated Headline: Highlighted text
vi: Tiêu đề Động: Văn bản nổi bật

en: Animated Headline: Rotating text
vi: Tiêu đề Động: Văn bản xoay

en: Animated Headline: After text
vi: Tiêu đề Động: Văn bản sau

en: Animated Headline: Link URL
vi: Tiêu đề Động: URL Liên kết

en: Flip Box: Title text side A
vi: Hộp Lật: Văn bản tiêu đề mặt A

en: Flip Box: Description text side A
vi: Hộp Lật: Văn bản mô tả mặt A

en: Flip Box: Title text side B
vi: Hộp Lật: Văn bản tiêu đề mặt B

en: Flip Box: Description text side B
vi: Hộp Lật: Văn bản mô tả mặt B

en: Flip Box: Button text
vi: Hộp Lật: Văn bản nút

en: Flip Box: Button link
vi: Hộp Lật: Liên kết nút

en: Call to action: title
vi: Lời kêu gọi hành động: tiêu đề

en: Call to action: description
vi: Lời kêu gọi hành động: mô tả

en: Call to action: button
vi: Lời kêu gọi hành động: nút

en: Call to action: ribbon title
vi: Lời kêu gọi hành động: tiêu đề ruy-băng

en: Call to action: link
vi: Lời kêu gọi hành động: liên kết

en: Price Table: Heading
vi: Bảng Giá: Tiêu đề

en: Price Table: Sub heading
vi: Bảng Giá: Tiêu đề phụ

en: Price Table: Period
vi: Bảng Giá: Thời hạn

en: Price Table: Button text
vi: Bảng Giá: Văn bản nút

en: Price Table: Footer additional info
vi: Bảng Giá: Thông tin bổ sung ở chân trang

en: Price Table: Ribbon title
vi: Bảng Giá: Tiêu đề ruy-băng

en: Price Table: Button link
vi: Bảng Giá: Liên kết nút

en: Menu Anchor
vi: Neo Menu

en: Archive: Cards Separator
vi: Lưu trữ: Dấu phân cách thẻ

en: Archive: Cards Read More Text
vi: Lưu trữ: Văn bản Đọc thêm của thẻ

en: Archive: Nothing Found Message
vi: Lưu trữ: Thông báo Không tìm thấy

en: Archive: Previous Label
vi: Lưu trữ: Nhãn Trước

en: Archive: Next Label
vi: Lưu trữ: Nhãn Tiếp theo

en: Archive: Classic Separator
vi: Lưu trữ: Dấu phân cách cổ điển

en: Archive: Classic Read More Text
vi: Lưu trữ: Văn bản Đọc thêm cổ điển

en: Search: Placeholder
vi: Tìm kiếm: Văn bản gợi ý

en: Post Navigation: Previous Label
vi: Điều hướng bài viết: Nhãn Trước

en: Post Navigation: Next Label
vi: Điều hướng bài viết: Nhãn Tiếp theo

en: Divider: Text
vi: Dấu phân cách: Văn bản

en: Table of Contents: Title
vi: Mục lục: Tiêu đề

en: Author: Name
vi: Tác giả: Tên

en: Author: Bio
vi: Tác giả: Tiểu sử

en: Author: Link
vi: Tác giả: Liên kết

en: Author: Archive Text
vi: Tác giả: Văn bản lưu trữ

en: Author: Archive URL
vi: Tác giả: URL lưu trữ

en: Galleries: All Label
vi: Thư viện ảnh: Nhãn Tất cả

en: Galleries: Gallery custom link
vi: Thư viện ảnh: Liên kết tùy chỉnh thư viện

en: WPML Language Switcher
vi: Bộ chuyển đổi ngôn ngữ WPML

en: Content
vi: Nội dung

en: Language switcher type
vi: Loại bộ chuyển đổi ngôn ngữ

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Footer
vi: Chân trang

en: Post Translations
vi: Bản dịch bài viết

en: Display Flag
vi: Hiển thị cờ

en: Show Active Language - has to be ON with Dropdown
vi: Hiển thị ngôn ngữ đang hoạt động - phải BẬT với Danh sách thả xuống

en: Native language name
vi: Tên ngôn ngữ bản địa

en: Language name in current language
vi: Tên ngôn ngữ bằng ngôn ngữ hiện tại

en: Style
vi: Kiểu dáng

en: Normal
vi: Bình thường

en: Text Color
vi: Màu văn bản

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Hover
vi: Khi di chuột

en: Language Flag
vi: Cờ ngôn ngữ

en: Margin
vi: Lề

en: Post Translation Text
vi: Văn bản bản dịch bài viết

en: Padding
vi: Đệm

en: Accordion: Title
vi: Accordion: Tiêu đề

en: Icon List: Text
vi: Danh sách biểu tượng: Văn bản

en: Icon List: Link URL
vi: Danh sách biểu tượng: URL liên kết

en: Price Table: text
vi: Bảng giá: văn bản

en: Slides: heading
vi: Trình chiếu: tiêu đề

en: Slides: description
vi: Trình chiếu: mô tả

en: Slides: button text
vi: Trình chiếu: văn bản nút

en: Slides: link URL
vi: Trình chiếu: URL liên kết

en: Tabs: Title
vi: Tab: Tiêu đề

en: Tabs: Content
vi: Tab: Nội dung

en: Testimonial Carousel: Content
vi: Băng chuyền đánh giá: Nội dung

en: Testimonial Carousel: Name
vi: Băng chuyền đánh giá: Tên

en: Testimonial Carousel: Title
vi: Băng chuyền đánh giá: Tiêu đề

en: Toggle: Title
vi: Chuyển đổi: Tiêu đề

en: Toggle: Content
vi: Chuyển đổi: Nội dung

en: Galleries: Gallery Title
vi: Thư viện ảnh: Tiêu đề thư viện

en: Reviews: Comment Contents
vi: Đánh giá: Nội dung bình luận

en: Reviews: Commenter Name
vi: Đánh giá: Tên người bình luận

en: Reviews: Comment Title
vi: Đánh giá: Tiêu đề bình luận

en: Reviews: Comment Image
vi: Đánh giá: Hình ảnh bình luận

en: Reviews: Comment Link
vi: Đánh giá: Liên kết bình luận

en: You can set different options for each language
vi: Bạn có thể thiết lập các tùy chọn khác nhau cho từng ngôn ngữ

en: Use the language switcher in the top admin bar to switch languages, then set and save options for each language individually.
vi: Sử dụng bộ chuyển đổi ngôn ngữ ở thanh quản trị trên cùng để chuyển đổi ngôn ngữ, sau đó thiết lập và lưu các tùy chọn cho từng ngôn ngữ riêng biệt.

en: The WPML Page Builders plugin that you're using is now part of WPML.
vi: Plugin WPML Page Builders mà bạn đang sử dụng hiện là một phần của WPML.

en: You need to deactivate the separate plugin.
vi: Bạn cần hủy kích hoạt plugin riêng biệt.

en: No worries, the full functionality is preserved in WPML String Translation.
vi: Đừng lo lắng, toàn bộ chức năng được bảo toàn trong WPML String Translation.

en: Deactivate WPML Page Builders
vi: Hủy kích hoạt WPML Page Builders

en: %s is currently hidden to visitors.
vi: %s hiện đang bị ẩn đối với khách truy cập.

en: %s are currently hidden to visitors.
vi: %s hiện đang bị ẩn đối với khách truy cập.

en: You can enable its/their display for yourself, in your <a href="%s">profile page</a>.
vi: Bạn có thể bật hiển thị cho mình trong <a href="%s">trang hồ sơ</a> của bạn.

en: All languages are currently displayed.
vi: Tất cả ngôn ngữ hiện đang được hiển thị.

en: Error: No custom field
vi: Lỗi: Không có trường tùy chỉnh

en: Error: Please provide translation action
vi: Lỗi: Vui lòng cung cấp hành động dịch thuật

en: Settings updated
vi: Đã cập nhật cài đặt

en: Error: WPML Translation Management plugin not initiated
vi: Lỗi: Plugin WPML Translation Management chưa được khởi tạo

en: Error: Please activate WPML Translation Management plugin
vi: Lỗi: Vui lòng kích hoạt plugin WPML Translation Management

en: Invalid request!
vi: Yêu cầu không hợp lệ!

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: WPML Setup
vi: Thiết lập WPML

en: Setup
vi: Thiết lập

en: Theme and plugins localization
vi: Bản địa hóa giao diện và plugin

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Taxonomy translation
vi: Dịch phân loại

en: Support
vi: Hỗ trợ

en: Troubleshooting
vi: Khắc phục sự cố

en: Debug information
vi: Thông tin gỡ lỗi

en: There was an error uploading the file, please try again!
vi: Đã xảy ra lỗi khi tải lên tệp, vui lòng thử lại!

en: The uploaded file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini.
vi: Tệp đã tải lên vượt quá chỉ thị upload_max_filesize trong php.ini.

en: The uploaded file exceeds %s bytes.
vi: Tệp đã tải lên vượt quá %s byte.

en: The uploaded file was only partially uploaded.
vi: Tệp đã tải lên chỉ được tải lên một phần.

en: No file was uploaded.
vi: Không có tệp nào được tải lên.

en: Missing a temporary folder.
vi: Thiếu thư mục tạm thời.

en: Failed to write file to disk.
vi: Không thể ghi tệp vào ổ đĩa.

en: A PHP extension stopped the file upload. PHP does not provide a way to ascertain which extension caused the file upload to stop; examining the list of loaded extensions with phpinfo() may help.
vi: Một phần mở rộng PHP đã dừng quá trình tải lên tệp. PHP không cung cấp cách xác định phần mở rộng nào đã gây ra việc dừng tải lên tệp; kiểm tra danh sách các phần mở rộng đã tải bằng phpinfo() có thể hữu ích.

en: WPML Failed to check language pairs
vi: WPML không thể kiểm tra các cặp ngôn ngữ

en: Communication error
vi: Lỗi giao tiếp

en: %1$s jobs added to the Advanced Translation Editor.
vi: Đã thêm %1$s công việc vào Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao.

en: You activated the Advanced Translation Editor for this site, but you are updating an old translation. WPML opened the Standard Translation Editor, so you can update this translation. When you translate new content, you'll get the Advanced Translation Editor with all its features. To change your settings, go to WPML Settings.
vi: Bạn đã kích hoạt Trình chỉnh sửa dịch nâng cao cho trang web này, nhưng bạn đang cập nhật một bản dịch cũ. WPML đã mở Trình chỉnh sửa dịch chuẩn để bạn có thể cập nhật bản dịch này. Khi bạn dịch nội dung mới, bạn sẽ nhận được Trình chỉnh sửa dịch nâng cao với tất cả các tính năng của nó. Để thay đổi cài đặt của bạn, hãy đi đến Cài đặt WPML.

en: Initializing AMS credentials.
vi: Đang khởi tạo thông tin đăng nhập AMS.

en: Server error. Please refresh and try again.
vi: Lỗi máy chủ. Vui lòng làm mới và thử lại.

en: WPML experienced an issue while trying to automatically translating some of your content:
vi: WPML gặp sự cố khi cố gắng tự động dịch một số nội dung của bạn:

en: To translate these items, please go to <a rel="noreferrer" href="%s">Translation Management</a> and send them for translation.
vi: Để dịch những mục này, vui lòng truy cập <a rel="noreferrer" href="%s">Quản lý Dịch thuật</a> và gửi chúng để dịch.

en: If the problem continues, contact <a target="_blank" rel="noreferrer" href="%s">WPML support</a> for assistance.
vi: Nếu vấn đề vẫn tiếp diễn, hãy liên hệ <a target="_blank" rel="noreferrer" href="%s">hỗ trợ WPML</a> để được trợ giúp.

en: F j, Y
vi: J F, Y

[ctx: 1/2 Confirm to make duplicated translations independent]
en: You are updating a duplicate post.
vi: Bạn đang cập nhật một bài viết trùng lặp.

[ctx: 2/2 Confirm to make duplicated translations independent]
en: To not lose your changes, WPML will set this post to be translated independently.
vi: Để không mất các thay đổi của bạn, WPML sẽ đặt bài viết này được dịch độc lập.

en: Unable to remove relationship!
vi: Không thể xóa mối quan hệ!

en: Language filtering for AJAX operations
vi: Lọc ngôn ngữ cho các hoạt động AJAX

en: Store a language cookie to support language filtering for AJAX
vi: Lưu trữ cookie ngôn ngữ để hỗ trợ lọc ngôn ngữ cho AJAX

en: Select this option if your theme or plugins use AJAX operations on the front-end, that WPML needs to filter. WPML will set a cookie using JavaScript which will allow it to return the correct content for AJAX operations.
vi: Chọn tùy chọn này nếu giao diện hoặc plugin của bạn sử dụng các hoạt động AJAX ở giao diện người dùng mà WPML cần lọc. WPML sẽ đặt một cookie bằng JavaScript cho phép nó trả về nội dung chính xác cho các hoạt động AJAX.

en: Save
vi: Lưu

en: You have post types set to fallback to the default language. Changing the default language may impact how archive listings display untranslated posts.
vi: Bạn đã thiết lập các loại bài viết để sử dụng ngôn ngữ mặc định khi không có bản dịch. Việc thay đổi ngôn ngữ mặc định có thể ảnh hưởng đến cách hiển thị các bài viết chưa được dịch trong danh sách lưu trữ.

en: Some content may appear gone due to the default language change. See
vi: Một số nội dung có thể biến mất do thay đổi ngôn ngữ mặc định. Xem

en: Learn more
vi: Tìm hiểu thêm

en: how to ensure your archive listing continues to display all posts
vi: cách đảm bảo danh sách lưu trữ của bạn tiếp tục hiển thị tất cả các bài viết

en: Got it
vi: Đã hiểu

en: You are creating a %1$s in %3$s and you've set %2$s to display even when not translated. Please note that this %1$s will only appear in %3$s. Only %2$s that you create in the site's default language (%4$s) will appear in all the site's languages.
vi: Bạn đang tạo một %1$s trong %3$s và bạn đã đặt %2$s để hiển thị ngay cả khi chưa được dịch. Xin lưu ý rằng %1$s này sẽ chỉ xuất hiện trong %3$s. Chỉ %2$s mà bạn tạo trong ngôn ngữ mặc định của trang web (%4$s) sẽ xuất hiện trong tất cả ngôn ngữ của trang web.

en: Read how this works
vi: Đọc cách hoạt động của điều này

en: Waiting for translation from %s
vi: Đang chờ dịch từ %s

en: Cannot edit this item, because it is currently in the translation basket.
vi: Không thể chỉnh sửa mục này vì nó hiện đang trong giỏ dịch thuật.

en: %s: Waiting for automatic translation
vi: %s: Đang chờ dịch tự động

en: You don't have the rights to translate from %1$s to %2$s
vi: Bạn không có quyền dịch từ %1$s sang %2$s

en: You can only edit translations assigned to you.
vi: Bạn chỉ có thể chỉnh sửa bản dịch được giao cho bạn.

en: WPML is translating your content automatically. You can monitor the progress in the admin bar.
vi: WPML đang tự động dịch nội dung của bạn. Bạn có thể theo dõi tiến trình trong thanh quản trị.

note: Translators: %s: Language display name.
en: Complete the %s translation
vi: Hoàn thành bản dịch %s

note: Translators: %s: Language display name.
en: %s translation assigned to local translator
vi: Bản dịch %s được giao cho người dịch nội bộ

note: Translators: %s: Language display name.
en: %s translation awaiting first available translator
vi: Bản dịch %s đang chờ người dịch đầu tiên sẵn sàng

en: Settings saved
vi: Đã lưu cài đặt

en: You can't do that!
vi: Bạn không thể làm điều đó!

en: Preview update failed
vi: Cập nhật bản xem trước thất bại

en: Language switcher options
vi: Tùy chọn bộ chuyển đổi ngôn ngữ

en: Reset settings
vi: Đặt lại cài đặt

en: Customize the language switcher
vi: Tùy chỉnh bộ chuyển đổi ngôn ngữ

en: Add a language switcher
vi: Thêm bộ chuyển đổi ngôn ngữ

en: There are no templates available.
vi: Không có mẫu nào khả dụng.

[ctx: Language switcher preview]
en: Preview
vi: Xem trước

[ctx: Language switcher preview]
en: Position
vi: Vị trí

[ctx: Language switcher preview]
en: Actions
vi: Hành động

[ctx: Language switcher preview]
en: Action
vi: Hành động

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: What to include in the language switcher:
vi: Những gì cần bao gồm trong bộ chuyển đổi ngôn ngữ:

en: Flag
vi: Cờ

en: Current language
vi: Ngôn ngữ hiện tại

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Height
vi: Chiều cao

en: auto
vi: tự động

en: Language switcher style:
vi: Kiểu bộ chuyển đổi ngôn ngữ:

en: Edit language switcher
vi: Chỉnh sửa bộ chuyển đổi ngôn ngữ

en: Delete language switcher
vi: Xóa bộ chuyển đổi ngôn ngữ

en: Back
vi: Quay lại

en: Next
vi: Tiếp theo

en: This is the order in which the languages will be displayed in the language switcher.
vi: Đây là thứ tự mà các ngôn ngữ sẽ được hiển thị trong bộ chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Some content may not be translated to all languages. Choose what should appear in the language switcher when translation is missing.
vi: Một số nội dung có thể không được dịch sang tất cả các ngôn ngữ. Chọn những gì nên xuất hiện trong bộ chuyển đổi ngôn ngữ khi thiếu bản dịch.

en: Add a comma-separated list of URL arguments that you want WPML to pass when switching languages.
vi: Thêm một danh sách các đối số URL được phân tách bằng dấu phẩy mà bạn muốn WPML chuyển khi chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Preserving URL arguments
vi: Bảo toàn đối số URL

en: Enter CSS to add to the page. This is useful when you want to add styling to the language switcher, without having to edit the CSS file on the server.
vi: Nhập CSS để thêm vào trang. Điều này hữu ích khi bạn muốn thêm kiểu dáng cho bộ chuyển đổi ngôn ngữ mà không cần chỉnh sửa tệp CSS trên máy chủ.

en: Styling the language switcher with additional CSS
vi: Tạo kiểu cho bộ chuyển đổi ngôn ngữ bằng CSS bổ sung

en: You can display links to translation of posts before the post and after it. These links look like "This post is also available in..."
vi: Bạn có thể hiển thị các liên kết đến bản dịch của bài viết trước và sau bài viết. Các liên kết này trông giống như <q id="q-first-1">Bài viết này cũng có sẵn bằng...</q>

en: The button is disabled because all existing menus have language switchers. You can edit the settings of the existing language switchers.
vi: Nút này bị vô hiệu hóa vì tất cả các menu hiện có đều có bộ chuyển đổi ngôn ngữ. Bạn có thể chỉnh sửa cài đặt của các bộ chuyển đổi ngôn ngữ hiện có.

en: The button is disabled because there are no menus in the site. Add a menu and you can later enable a language switcher in it.
vi: Nút này bị vô hiệu hóa vì không có menu nào trong trang web. Hãy thêm một menu và sau đó bạn có thể kích hoạt bộ chuyển đổi ngôn ngữ trong đó.

en: The button is disabled because all existing widget areas have language switchers. You can edit the settings of the existing language switchers.
vi: Nút này bị vô hiệu hóa vì tất cả các vùng widget hiện có đều có bộ chuyển đổi ngôn ngữ. Bạn có thể chỉnh sửa cài đặt của các bộ chuyển đổi ngôn ngữ hiện có.

en: The button is disabled because there are no registered widget areas in the site.
vi: Nút này bị vô hiệu hóa vì không có vùng widget nào được đăng ký trong trang web.

en: Elements to include in the language switcher.
vi: Các phần tử cần bao gồm trong bộ chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Select the menus, in which to display the language switcher.
vi: Chọn các menu để hiển thị bộ chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Select the widget area where to include the language switcher.
vi: Chọn vùng widget để bao gồm bộ chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Select the style of the language switcher.
vi: Chọn kiểu của bộ chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Select how to display the language switcher in the menu. Choose "List of languages" to display all the items at the same level or "Dropdown" to display the current language as parent and other languages as children.
vi: Chọn cách hiển thị bộ chuyển đổi ngôn ngữ trong menu. Chọn <q id="q-first-1">Danh sách ngôn ngữ</q> để hiển thị tất cả các mục ở cùng cấp độ hoặc <q id="q-first-2">Dropdown</q> để hiển thị ngôn ngữ hiện tại là mục cha và các ngôn ngữ khác là mục con.

en: Select the position to display the language switcher in the menu.
vi: Chọn vị trí để hiển thị bộ chuyển đổi ngôn ngữ trong menu.

en: Enter the title of the widget or leave empty for no title.
vi: Nhập tiêu đề của widget hoặc để trống nếu không muốn có tiêu đề.

en: Select the position to display the post translations links.
vi: Chọn vị trí để hiển thị các liên kết bản dịch bài viết.

en: This text appears before the list of languages. Your text needs to include the string %s which is a placeholder for the actual links.
vi: Văn bản này xuất hiện trước danh sách ngôn ngữ. Văn bản của bạn cần bao gồm chuỗi %s là một placeholder cho các liên kết thực tế.

en: Since WPML 3.6.0, the language switchers are not using CSS IDs and the CSS classes have changed. This was required to fix some bugs and match the latest standards. If your theme or your custom CSS is not relying on these old selectors, it's recommended to skip the backwards compatibility. However, it's still possible to re-activate this option later.
vi: Kể từ WPML 3.6.0, các bộ chuyển đổi ngôn ngữ không sử dụng CSS ID và các lớp CSS đã thay đổi. Điều này là cần thiết để sửa một số lỗi và phù hợp với các tiêu chuẩn mới nhất. Nếu giao diện hoặc CSS tùy chỉnh của bạn không phụ thuộc vào các bộ chọn cũ này, bạn nên bỏ qua tính tương thích ngược. Tuy nhiên, vẫn có thể kích hoạt lại tùy chọn này sau.

en: You can display a language switcher in the site's footer. You can customize and style it here.
vi: Bạn có thể hiển thị một bộ chuyển đổi ngôn ngữ ở chân trang của trang web. Bạn có thể tùy chỉnh và tạo kiểu cho nó ở đây.

en: All language switchers in your site are affected by the settings in this section.
vi: Tất cả các bộ chuyển đổi ngôn ngữ trong trang web của bạn bị ảnh hưởng bởi các cài đặt trong phần này.

en: Order of languages
vi: Thứ tự các ngôn ngữ

en: Drag and drop the languages to change their order
vi: Kéo và thả các ngôn ngữ để thay đổi thứ tự của chúng

en: How to handle languages without translation
vi: Cách xử lý các ngôn ngữ không có bản dịch

en: Skip language
vi: Bỏ qua ngôn ngữ

en: Link to home of language for missing translations
vi: Liên kết đến trang chủ của ngôn ngữ cho các bản dịch bị thiếu

en: Preserve URL arguments
vi: Giữ nguyên các đối số URL

en: Additional CSS
vi: CSS bổ sung

en: Backwards compatibility
vi: Tính tương thích ngược

en: Skip backwards compatibility
vi: Bỏ qua tính tương thích ngược

en: Menu language switcher
vi: Bộ chuyển đổi ngôn ngữ menu

en: Add a new language switcher to a menu
vi: Thêm một bộ chuyển đổi ngôn ngữ mới vào menu

en: Choose a menu
vi: Chọn một menu

en: Position:
vi: Vị trí:

en: First menu item
vi: Mục menu đầu tiên

en: Last menu item
vi: Mục menu cuối cùng

en: Language menu items style:
vi: Kiểu các mục menu ngôn ngữ:

en: List of languages
vi: Danh sách ngôn ngữ

en: good for menus that display items as a list
vi: phù hợp cho các menu hiển thị các mục dưới dạng danh sách

en: good for menus that support drop-downs
vi: phù hợp cho các menu hỗ trợ dropdown

en: Edit Menu Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Bộ chuyển đổi ngôn ngữ Menu

en: New Menu Language Switcher
vi: Bộ chuyển đổi ngôn ngữ Menu mới

en: Widget language switcher
vi: Bộ chuyển đổi ngôn ngữ widget

en: Add a new language switcher to a widget area
vi: Thêm một bộ chuyển đổi ngôn ngữ mới vào vùng widget

en: Widget area
vi: Vùng widget

en: Choose a widget area
vi: Chọn một vùng widget

en: Widget title:
vi: Tiêu đề widget:

en: Edit Widget Area Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Bộ chuyển đổi ngôn ngữ Vùng Widget

en: New Widget Area language switcher
vi: Bộ chuyển đổi ngôn ngữ Vùng Widget mới

en: Footer language switcher
vi: Bộ chuyển đổi ngôn ngữ chân trang

en: Show language switcher in footer
vi: Hiển thị bộ chuyển đổi ngôn ngữ ở chân trang

en: Edit Footer Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Bộ chuyển đổi ngôn ngữ Chân trang

en: Links to translation of posts
vi: Liên kết đến bản dịch của bài viết

en: Show links above or below posts, offering them in other languages
vi: Hiển thị các liên kết phía trên hoặc dưới bài viết, cung cấp chúng bằng các ngôn ngữ khác

en: Position of link(s):
vi: Vị trí của (các) liên kết:

en: Above post
vi: Phía trên bài viết

en: Below post
vi: Phía dưới bài viết

en: Text for alternative languages for posts:
vi: Văn bản cho các ngôn ngữ thay thế cho bài viết:

en: This post is also available in: %s
vi: Bài viết này cũng có sẵn bằng: %s

en: Edit Post Translations Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Bộ chuyển đổi ngôn ngữ Bản dịch Bài viết

[ctx: Custom languuage switcher description: external link text]
en: insert WPML's switchers in custom locations
vi: chèn các bộ chuyển đổi của WPML vào các vị trí tùy chỉnh

[ctx: Custom languuage switcher description: text]
en: Need more options? See how you can %s.
vi: Cần thêm tùy chọn? Xem cách bạn có thể %s.

en: Custom language switchers
vi: Bộ chuyển đổi ngôn ngữ tùy chỉnh

en: Enable
vi: Kích hoạt

en: Customize
vi: Tùy chỉnh

en: Edit Shortcode Actions Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Bộ chuyển đổi ngôn ngữ Hành động Shortcode

en: Language switcher colors
vi: Màu sắc bộ chuyển đổi ngôn ngữ

en: Color themes:
vi: Chủ đề màu sắc:

en: Select a preset
vi: Chọn một cài đặt trước

en: Background
vi: Nền

en: Border
vi: Viền

en: Current language font color
vi: Màu chữ ngôn ngữ hiện tại

en: Current language background color
vi: Màu nền ngôn ngữ hiện tại

en: Other language font color
vi: Màu chữ ngôn ngữ khác

en: Other language background color
vi: Màu nền ngôn ngữ khác

en: Do you really want to remove this item?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa mục này không?

en: Leave the text box to auto-save
vi: Rời khỏi hộp văn bản để tự động lưu

en: Choose which menu to display your language switcher
vi: Chọn menu để hiển thị bộ chuyển đổi ngôn ngữ của bạn

en: Choose which widget to display your language switcher
vi: Chọn tiện ích để hiển thị bộ chuyển đổi ngôn ngữ của bạn

en: in options, menus, widgets, footer and shortcode
vi: trong tùy chọn, menu, widget, chân trang và shortcode

en: This will change the settings of your language switchers %s to their defaults as set by the theme. Please note that some switchers may be removed and others may be added.
vi: Điều này sẽ thay đổi cài đặt của các bộ chuyển đổi ngôn ngữ %s về mặc định như được đặt bởi giao diện. Xin lưu ý rằng một số bộ chuyển đổi có thể bị xóa và một số khác có thể được thêm vào.

en: * Your theme has a %s file, which sets the default values for WPML.
vi: * Giao diện của bạn có tệp %s, tệp này thiết lập các giá trị mặc định cho WPML.

en: Are you sure you want to reset to the default settings?
vi: Bạn có chắc chắn muốn đặt lại về cài đặt mặc định không?

en: Restore default
vi: Khôi phục mặc định

en: %s is defined in your theme. The language switcher can only be customized using the theme's CSS.
vi: %s được định nghĩa trong giao diện của bạn. Bộ chuyển đổi ngôn ngữ chỉ có thể được tùy chỉnh bằng CSS của giao diện.

en: Switch to %s
vi: Chuyển sang %s

en: menu items
vi: các mục menu

en: Clear all colors
vi: Xóa tất cả màu sắc

en: Gray
vi: Xám

en: White
vi: Trắng

en: Blue
vi: Xanh dương

en: Some WPML Language Switcher settings were reinitialized because they were corrupted. Please re-configure them:
vi: Một số cài đặt Bộ chuyển đổi ngôn ngữ WPML đã được khởi tạo lại do bị hỏng. Vui lòng cấu hình lại chúng:

en: Uploads
vi: Tải lên

en: Language Switcher
vi: Chuyển đổi ngôn ngữ

en: hidden
vi: đã ẩn

en: default
vi: mặc định

en: WordPress language file (.mo) is missing. Keeping existing display language.
vi: Tệp ngôn ngữ WordPress (.mo) bị thiếu. Giữ nguyên ngôn ngữ hiển thị hiện tại.

en: Duplicating featured content: %d left. Stay here until complete. May take a few minutes.
vi: Đang sao chép nội dung nổi bật: còn %d. Hãy ở lại đây cho đến khi hoàn tất nhé. Có thể mất vài phút đấy.

en: Duplicating featured content: 0 left. Stay here until complete. May take a few minutes.
vi: Đang sao chép nội dung nổi bật: còn 0. Hãy ở lại đây cho đến khi hoàn tất nhé. Có thể mất vài phút đấy.

en: Duplicating content: %d left. Stay here until complete. May take a few minutes.
vi: Đang sao chép nội dung: còn %d. Hãy ở lại đây cho đến khi hoàn tất nhé. Có thể mất vài phút đấy.

en: Duplicating content: 0 left. Stay here until complete. May take a few minutes.
vi: Đang sao chép nội dung: còn 0. Hãy ở lại đây cho đến khi hoàn tất nhé. Có thể mất vài phút đấy.

en: Setting language to media. %d left
vi: Đang thiết lập ngôn ngữ cho phương tiện. Còn lại %d

en: Setting language to media: done!
vi: Thiết lập ngôn ngữ cho phương tiện: hoàn tất!

en: Done!
vi: Hoàn tất!

en: Saving settings...
vi: Đang lưu cài đặt...

en: Done
vi: Xong

en: New in WPML 4.8 - Automatic image and media detection
vi: Mới trong WPML 4.8 - Phát hiện hình ảnh và phương tiện tự động

en: Close banner
vi: Đóng banner

en: WPML can now automatically detect what types of texts (alt, caption, title) your images use. Enable this option to avoid duplicate fields in the translation editor and missing translations for your images.
vi: WPML hiện có thể tự động phát hiện các loại văn bản (alt, chú thích, tiêu đề) mà hình ảnh của bạn sử dụng. Bật tùy chọn này để tránh trùng lặp trường trong trình chỉnh sửa bản dịch và thiếu bản dịch cho hình ảnh của bạn.

en: Enable it now
vi: Bật ngay

en: Learn more about media translation
vi: Tìm hiểu thêm về dịch phương tiện

en: We strongly recommend enabling WPML's automatic detection for image texts to avoid duplicated media fields and missing translations.
vi: Chúng tôi khuyến nghị mạnh mẽ việc bật tính năng phát hiện tự động cho văn bản hình ảnh của WPML để tránh trùng lặp trường phương tiện và thiếu bản dịch.

en: As this site uses Elementor, changes you make here might not be visible on the front-end. In this case, go to Elementor settings and clear its cache.
vi: Vì trang web này sử dụng Elementor, những thay đổi bạn thực hiện ở đây có thể không hiển thị trên giao diện người dùng. Trong trường hợp này, hãy vào cài đặt Elementor và xóa bộ nhớ cache của nó.

en: Media Translation
vi: Dịch phương tiện

en: Media Translation Documentation
vi: Tài liệu dịch thuật phương tiện

en: Recommended
vi: Được đề xuất

en: Automatically detect best options for translating image texts (alt, caption, title)
vi: Tự động phát hiện các tùy chọn tốt nhất để dịch văn bản trong hình ảnh (alt, chú thích, tiêu đề)

en: This option ensures image texts (like alt, title, and caption) are translatable and displayed on the front-end. WPML duplicates media only when needed and only during translation, keeping your database clean and avoiding unnecessary entries.
vi: Tùy chọn này đảm bảo văn bản trong hình ảnh (như alt, tiêu đề và chú thích) có thể dịch được và hiển thị ở giao diện người dùng. WPML chỉ sao chép media khi cần thiết và chỉ trong quá trình dịch thuật, giữ cho cơ sở dữ liệu của bạn gọn gàng và tránh các mục không cần thiết.

en: Learn more about translating media with WPML
vi: Tìm hiểu thêm về dịch phương tiện với WPML

en: avoids unnecessary duplicate media fields and missing image translations
vi: tránh các trường phương tiện trùng lặp không cần thiết và thiếu bản dịch hình ảnh

en: ON
vi: BẬT

en: OFF
vi: TẮT

en: We recommend enabling automatic detection of image texts (alt, caption, title). This helps prevent duplicate media fields and missing translations.
vi: Chúng tôi khuyên bạn nên bật tính năng tự động phát hiện văn bản trong hình ảnh (alt, chú thích, tiêu đề). Điều này giúp ngăn chặn trùng lặp trường media và thiếu dịch thuật.

en: Setup manually
vi: Thiết lập thủ công

en: Please install and activate WPML’s String Translation add-on to use this setting.
vi: Vui lòng cài đặt và kích hoạt tiện ích String Translation của WPML để sử dụng cài đặt này.

en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Existing content
vi: Nội dung hiện có

en: New content
vi: Nội dung mới

en: Duplicate texts (alt, caption, title) for all media to all languages
vi: Sao chép văn bản (alt, chú thích, tiêu đề) cho tất cả media sang tất cả ngôn ngữ

en: This applies to all types of media items (images, videos, PDFs, etc.) and not just images. WPML will only duplicate media texts (alt, caption, title) and not the media files.
vi: Điều này áp dụng cho tất cả các loại mục media (hình ảnh, video, PDF, v.v.) chứ không chỉ riêng hình ảnh. WPML sẽ chỉ sao chép văn bản media (alt, chú thích, tiêu đề) chứ không phải các tệp media.

en: Duplicate image texts (alt, caption, title) for all feature images to all languages
vi: Sao chép văn bản hình ảnh (alt, chú thích, tiêu đề) cho tất cả hình ảnh nổi bật sang tất cả ngôn ngữ

en: This will duplicate media texts (alt, title, caption) to all languages using the options you selected above. Please stay on this page until the process completes - it may take a few minutes.
vi: Thao tác này sẽ sao chép các văn bản phương tiện (alt, title, chú thích) sang tất cả ngôn ngữ bằng các tùy chọn bạn đã chọn ở trên. Vui lòng ở lại trang này cho đến khi quá trình hoàn tất - có thể mất vài phút đấy.

en: Start the process
vi: Bắt đầu quá trình

en: How to handle Media Library texts (alt, caption, title)
vi: Cách xử lý văn bản trong Thư viện Media (alt, chú thích, tiêu đề)

en: Translate Media Library texts (alt, caption, title) when translating content
vi: Dịch văn bản Thư viện Media (alt, chú thích, tiêu đề) khi dịch nội dung

en: Enable this option to translate image texts (alt, caption, title) for images connected to Media Library. Such images reuse the same texts across all posts and pages. This setting is required for page builders like Elementor and Divi.
vi: Bật tùy chọn này để dịch văn bản hình ảnh (alt, chú thích, tiêu đề) cho các hình ảnh được liên kết với Thư viện Media. Những hình ảnh như vậy sử dụng lại cùng một văn bản trên tất cả các bài viết và trang. Cài đặt này là cần thiết cho các trình tạo trang như Elementor và Divi.

en: You're all done. From now on, all new media files that you upload to content will receive a language. You can automatically duplicate them to translations from the post-edit screen.
vi: Bạn đã hoàn tất. Từ bây giờ, tất cả các tệp phương tiện mới mà bạn tải lên nội dung sẽ nhận được một ngôn ngữ. Bạn có thể tự động sao chép chúng cho các bản dịch từ màn hình chỉnh sửa bài viết.

en: Data saved
vi: Đã lưu dữ liệu

en: Error: data not saved
vi: Lỗi: không lưu được dữ liệu

en: To add categories that already exist in other languages go to the <a%s>category management page</a>
vi: Để thêm các danh mục đã tồn tại trong các ngôn ngữ khác, hãy đến <a%s>trang quản lý danh mục</a>

en: Choose
vi: Chọn

en: Enabled
vi: Đã bật

en: WPML can't run normally. There is an installation or server configuration problem. %1$sShow details%2$s
vi: WPML không thể hoạt động bình thường. Có vấn đề về cài đặt hoặc cấu hình máy chủ. %1$sHiển thị chi tiết%2$s

en: AJAX Error:
vi: Lỗi AJAX:

en: Private
vi: Riêng tư

en: Sticky
vi: Dính

en: Copied From the Original
vi: Sao chép từ bản gốc

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Your home page does not exist or its translation is not published in %s.
vi: Trang chủ của bạn không tồn tại hoặc bản dịch của nó chưa được xuất bản trong %s.

en: Your blog page does not exist or its translation is not published in %s.
vi: Trang blog của bạn không tồn tại hoặc bản dịch của nó chưa được xuất bản trong %s.

en: Edit this page to add translations
vi: Chỉnh sửa trang này để thêm bản dịch

en: Select translation option
vi: Chọn tùy chọn dịch thuật

en: You deactivated the following language(s) from your site, but there are still some existing translations saved in your database.
vi: Bạn đã vô hiệu hóa (các) ngôn ngữ sau đây khỏi trang web của mình, nhưng vẫn còn một số bản dịch hiện có được lưu trong cơ sở dữ liệu của bạn.

en: If you don't plan to activate this language again, you can delete the associated content from your database.
vi: Nếu bạn không có kế hoạch kích hoạt lại ngôn ngữ này, bạn có thể xóa nội dung liên quan khỏi cơ sở dữ liệu của mình.

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Delete content
vi: Xóa nội dung

en: Edit to change the domain for the language
vi: Chỉnh sửa để thay đổi tên miền cho ngôn ngữ

en: Validate on save
vi: Xác thực khi lưu

en: Auto sign-in and sign-out users from all domains
vi: Tự động đăng nhập và đăng xuất người dùng từ tất cả các tên miền

en: Please log-out and login again in order to be able to access the admin features in all language domains.
vi: Vui lòng đăng xuất và đăng nhập lại để có thể truy cập các tính năng quản trị trong tất cả các tên miền ngôn ngữ.

[ctx: Tooltip: Auto sign-in and sign-out users from all domains]
note: translators: this is the first of two sentences explaining the "Auto sign-in and sign-out users from all domains" feature
en: This feature allows the theme and plugins to work correctly when on sites that use languages in domains.
vi: Tính năng này cho phép chủ đề và plugin hoạt động chính xác trên các trang web sử dụng ngôn ngữ trong tên miền.

[ctx: Tooltip: Auto sign-in and sign-out users from all domains]
note: translators: this is the second of two sentences explaining the "Auto sign-in and sign-out users from all domains" feature
en: It requires a call to each of the site's language domains on both log-in and log-out, so there's a small performance penalty to using it.
vi: Nó yêu cầu một cuộc gọi đến mỗi tên miền ngôn ngữ của trang web cả khi đăng nhập và đăng xuất, vì vậy có một chút ảnh hưởng đến hiệu suất khi sử dụng nó.

en: It looks like the %1$s extension, which is required by WPML, is not installed. Please refer to this link to know how to install this extension: %2$s.
vi: Có vẻ như phần mở rộng %1$s, được yêu cầu bởi WPML, chưa được cài đặt. Vui lòng tham khảo liên kết này để biết cách cài đặt phần mở rộng này: %2$s.

en: You are using PHP 7: in some cases, the extension might have been removed during a system update. In this case, please see %3$s.
vi: Bạn đang sử dụng PHP 7: trong một số trường hợp, phần mở rộng có thể đã bị xóa trong quá trình cập nhật hệ thống. Trong trường hợp này, vui lòng xem %3$s.

en: You may need to contact your server administrator or your hosting company to install this extension.
vi: Bạn có thể cần liên hệ với quản trị viên máy chủ hoặc công ty lưu trữ của bạn để cài đặt phần mở rộng này.

en: Taxonomy Translation
vi: Dịch thuật phân loại

note: translators: this is the title of a documentation page used to terminate the sentence "is not possible to ..."
en: translate the base taxonomy slugs with WPML
vi: dịch các đường dẫn phân loại cơ sở với WPML

note: translators: this is the title of a documentation page used to terminate the sentence "To learn more, please visit our documentation page about..."
en: translating post categories and custom taxonomies
vi: dịch các danh mục bài viết và phân loại tùy chỉnh

en: WPML allows you to easily translate your site's taxonomies. Only taxonomies marked as translatable will be available for translation. Select the taxonomy in the dropdown menu and then use the list of taxonomy terms that appears to translate them.
vi: WPML cho phép bạn dễ dàng dịch các phân loại của trang web. Chỉ những phân loại được đánh dấu là có thể dịch mới có sẵn để dịch. Chọn phân loại trong menu thả xuống và sau đó sử dụng danh sách các thuật ngữ phân loại xuất hiện để dịch chúng.

en: Please note that currently, you can translate the slugs of taxonomy terms but it is not possible to %s.
vi: Xin lưu ý rằng hiện tại, bạn có thể dịch các đường dẫn của thuật ngữ phân loại nhưng không thể %s.

en: To learn more, please visit our documentation page about %s.
vi: Để tìm hiểu thêm, vui lòng truy cập trang tài liệu của chúng tôi về %s.

en: Custom fields
vi: Trường tùy chỉnh

en: Don't translate
vi: Không dịch

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy once
vi: Sao chép một lần

en: Translate
vi: Dịch

en: WPML admin language
vi: Ngôn ngữ quản trị WPML

en: Select your language:
vi: Chọn ngôn ngữ của bạn:

note: translators: Current default admin language
en: Default admin language (currently %s)
vi: Ngôn ngữ quản trị mặc định (hiện tại là %s)

en: this will be your admin language and will also be used for translating comments.
vi: đây sẽ là ngôn ngữ quản trị của bạn và cũng sẽ được sử dụng để dịch bình luận.

en: WPML language settings
vi: Cài đặt ngôn ngữ WPML

en: Editing language:
vi: Ngôn ngữ chỉnh sửa:

en: Set admin language as editing language.
vi: Đặt ngôn ngữ quản trị làm ngôn ngữ chỉnh sửa.

en: Hidden languages:
vi: Ngôn ngữ ẩn:

en: All languages are currently displayed. Choose what to do when site languages are hidden.
vi: Tất cả ngôn ngữ hiện đang được hiển thị. Chọn việc cần làm khi ngôn ngữ trang web bị ẩn.

en: Display hidden languages
vi: Hiển thị ngôn ngữ ẩn

en: Translation Tools
vi: Công cụ dịch thuật

en: Translation Quality
vi: Chất lượng dịch thuật

en: (missing title)
vi: (thiếu tiêu đề)

en: View
vi: Xem

note: translators: %1$s: opening <a> tag, %2$s: closing </a> tag.
en: This page is set to be %1$stranslated manually%2$s using the WordPress Editor
vi: Trang này được cài đặt để %1$sdịch thủ công%2$s bằng Trình soạn thảo WordPress

en: Edit note for the translators
vi: Chỉnh sửa ghi chú cho người dịch

en: Add note for the translators
vi: Thêm ghi chú cho người dịch

en: Note for the translators
vi: Ghi chú cho người dịch

en: Needs review
vi: Cần xem xét

en: Not translated
vi: Chưa được dịch

en: Waiting for automatic translation
vi: Đang chờ dịch tự động

en: Waiting for translator
vi: Đang chờ người dịch

en: In basket
vi: Trong giỏ hàng

en: Waiting for translation service
vi: Đang chờ dịch vụ dịch thuật

en: Translation ready to download
vi: Bản dịch sẵn sàng để tải xuống

en: Duplicate of default language
vi: Bản sao của ngôn ngữ mặc định

en: Translation completed
vi: Dịch thuật hoàn tất

en: Needs update
vi: Cần cập nhật

en: In progress
vi: Đang tiến hành

en: needs retry
vi: cần thử lại

en: Check status and get translations
vi: Kiểm tra trạng thái và nhận bản dịch

en: Show "Multilingual Content Setup" meta box on post edit screen.
vi: Hiển thị hộp meta <q id="q-first-1">Thiết lập Nội dung Đa ngôn ngữ</q> trên màn hình chỉnh sửa bài viết.

en: Scanning now, please wait...
vi: Đang quét, vui lòng đợi...

en: Error! Reload the page and try again.
vi: Lỗi! Tải lại trang và thử lại.

en: Enter your %s authentication details
vi: Nhập thông tin xác thực %s của bạn

en: You can find the API token at %s site
vi: Bạn có thể tìm thấy mã thông báo API tại trang %s

en: Invalid Request
vi: Yêu cầu không hợp lệ

en: Reload the page and try again.
vi: Tải lại trang và thử lại.

en: The field can't be empty.
vi: Trường này không thể để trống.

en: We couldn't find a translation service connected to this key.
vi: Chúng tôi không thể tìm thấy dịch vụ dịch thuật được kết nối với khóa này.

en: Please contact your translation service and ask them to provide you with this information.
vi: Vui lòng liên hệ với dịch vụ dịch thuật của bạn và yêu cầu họ cung cấp thông tin này cho bạn.

en: Error Server
vi: Lỗi máy chủ

en: Unable to set this service as default.
vi: Không thể đặt dịch vụ này làm mặc định.

en: Service added and set as default.
vi: Đã thêm dịch vụ và đặt làm mặc định.

en: Activate a translation service that's not listed here
vi: Kích hoạt dịch vụ dịch thuật không được liệt kê ở đây

en: Activate a translation service
vi: Kích hoạt dịch vụ dịch thuật

en: Enter your service activation details below.
vi: Nhập thông tin kích hoạt dịch vụ của bạn bên dưới.

en: Activation Key
vi: Khóa kích hoạt

en: The service has been enabled.
vi: Dịch vụ đã được kích hoạt.

en: Refreshing the page, please wait...
vi: Đang làm mới trang, vui lòng đợi...

en: Server error
vi: Lỗi máy chủ

en: Something went wrong. Please try again.
vi: Đã xảy ra lỗi. Vui lòng thử lại.

en: Your site doesn't meet WPML's minimum requirements.
vi: Trang web của bạn không đáp ứng yêu cầu tối thiểu của WPML.

en: Fix now
vi: Sửa ngay

en: Great! All WPML requirements are now met. Your site is ready to use WPML.
vi: Tuyệt vời! Tất cả các yêu cầu của WPML đã được đáp ứng. Trang web của bạn đã sẵn sàng để sử dụng WPML.

en: Hide
vi: Ẩn

en: Hide this notice.
vi: Ẩn thông báo này.

en: Dismiss this notice.
vi: Bỏ qua thông báo này.

en: Show this notice.
vi: Hiển thị thông báo này.

en: Notice does not exists.
vi: Thông báo không tồn tại.

en: Notice does not exist.
vi: Thông báo không tồn tại.

en: Group does not exist.
vi: Nhóm không tồn tại.

note: translators: %s is a link.
en: Migrating your multilingual site? Install %s for the simplest way to export your translated content and import it on your new site.
vi: Đang di chuyển trang web đa ngôn ngữ của bạn? Cài đặt %s để có cách đơn giản nhất để xuất nội dung đã dịch của bạn và nhập vào trang web mới.

note: translators: %s is a set of one or two links.
en: Migrating your multilingual shop? With %s you can transfer your translated content to a new site, including cross-sells, up-sells, and product attributes.
vi: Đang di chuyển cửa hàng đa ngôn ngữ của bạn? Với %s, bạn có thể chuyển nội dung đã dịch sang trang web mới, bao gồm cả bán chéo, bán thêm và thuộc tính sản phẩm.

note: translators: %s is a link.
en: Looking to import your multilingual content? Install %s in both your original and new site for the easiest way to export and import your content.
vi: Muốn nhập nội dung đa ngôn ngữ của bạn? Cài đặt %s trên cả trang web gốc và trang web mới để có cách dễ dàng nhất để xuất và nhập nội dung của bạn.

note: translators: %1$s and %2$s are both links.
en: Looking to import your multilingual shop? With %1$s and %2$s in both your original and new site, you can export and import your translations automatically.
vi: Muốn nhập cửa hàng đa ngôn ngữ của bạn? Với %1$s và %2$s trên cả trang web gốc và trang web mới, bạn có thể tự động xuất và nhập bản dịch của mình.

en: WPML Export and Import
vi: WPML Xuất và Nhập

en: WooCommerce Multilingual
vi: WooCommerce Đa ngôn ngữ

note: translators: %1$s and %2$s are links.
en: %1$s and %2$s
vi: %1$s và %2$s

en: A New Site Key Is Required
vi: Yêu cầu khóa trang web mới

en: To continue using WPML features like automatic translation and plugin updates, please register your site again. Don't worry, your existing content and translations are safe.
vi: Để tiếp tục sử dụng các tính năng của WPML như dịch tự động và cập nhật plugin, vui lòng đăng ký lại trang web của bạn. Đừng lo lắng, nội dung và bản dịch hiện có của bạn vẫn an toàn.

en: Site key:
vi: Khóa trang web:

en: Enter your site key here
vi: Nhập khóa trang web của bạn vào đây

en: Register
vi: Đăng ký

en: Get a key for this site
vi: Nhận khóa cho trang web này

en: Translation Dashboard
vi: Bảng điều khiển dịch thuật

en: Problem receiving translation jobs?
vi: Gặp vấn đề khi nhận công việc dịch thuật?

en: Fix WPML Translation Jobs "tp_id" field
vi: Sửa trường <q id="q-first-1">tp_id</q> của công việc dịch thuật WPML

en: Fixes the "tp_id" field of WPML ranslation jobs and set the status to "in progress" (it requires manual action to re-sync translation status + download translations). It accepts comma separated values of translation job IDs (rid).
vi: Sửa trường <q id="q-first-1">tp_id</q> của công việc dịch thuật WPML và đặt trạng thái thành <q id="q-first-2">đang tiến hành</q> (yêu cầu hành động thủ công để đồng bộ lại trạng thái dịch + tải xuống bản dịch). Nó chấp nhận các giá trị ID công việc dịch thuật (rid) được phân tách bằng dấu phẩy.

en: Waiting for translators...
vi: Đang chờ người dịch...

note: translators: %d is the number of translations.
en: ...and %d more translations.
vi: ...và %d bản dịch khác.

en: First available translator
vi: Người dịch đầu tiên có sẵn

en: %sWarning:%s Edits you're about to make will be lost
vi: %sCảnh báo:%s Các chỉnh sửa bạn sắp thực hiện sẽ bị mất

en: You are about to edit this translation using the standard WordPress editor.
vi: Bạn sắp chỉnh sửa bản dịch này bằng trình soạn thảo WordPress tiêu chuẩn.

en: Any changes you make will be lost the next time you send this page for translation.
vi: Bất kỳ thay đổi nào bạn thực hiện sẽ bị mất vào lần tiếp theo bạn gửi trang này để dịch.

en: Go Back
vi: Quay lại

en: Edit Anyway (Not Recommended)
vi: Vẫn chỉnh sửa (Không khuyến nghị)

en: Edit in Advanced Translation Editor
vi: Chỉnh sửa trong Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao

en: Don't show this warning again
vi: Không hiển thị cảnh báo này nữa

en: Automatic translation
vi: Dịch tự động

note: translators: %d is for the number of day(s).
en: %d day | %d days
vi[0]: %d ngày

note: translators: %d is for the number of hour(s).
en: %d hour | %d hours
vi[0]: %d giờ

note: translators: %d is for the number of minute(s).
en: %d minute | %d minutes
vi[0]: %d phút

note: translators: %1$1s and %2$2s is used for adding html tags to make WPML support a link. %3$s is a list of numeric ids.
en: Something went wrong with automatic translation. Please contact %1$1sWPML support%2$2s and report that the following automatic translation is stuck: %3$3s | Something went wrong with automatic translation. Please contact %1$1sWPML support%2$2s and report that the following automatic translations are stuck: %3$3s
vi[0]: Đã xảy ra lỗi với dịch tự động. Vui lòng liên hệ %1$1shỗ trợ WPML%2$2s và báo cáo rằng các bản dịch tự động sau đây bị kẹt: %3$3s

en: WPML Translation Management is now included in WPML Multilingual CMS.
vi: WPML Translation Management hiện đã được bao gồm trong WPML Multilingual CMS.

en: This plugin has been deactivated as it is now part of the WPML Multilingual CMS plugin. You can safely delete it.
vi: Plugin này đã bị vô hiệu hóa vì nó hiện là một phần của plugin WPML Multilingual CMS. Bạn có thể xóa nó một cách an toàn.

en: Read more
vi: Đọc thêm

en: Advanced Translation Editor
vi: Trình soạn thảo dịch thuật nâng cao

en: Classic Translation Editor
vi: Trình soạn thảo dịch thuật cổ điển

en: Do not make '%s' translatable
vi: Không làm cho <q id="q-first-1">%s</q> có thể dịch được

en: Make '%s' translatable
vi: Làm cho <q id="q-first-1">%s</q> có thể dịch được

en: Make '%s' appear as translated
vi: Làm cho <q id="q-first-1">%s</q> xuất hiện như đã được dịch

en: Translatable
vi: Có thể dịch

en: only show translated items
vi: chỉ hiển thị các mục đã được dịch

en: use translation if available or fallback to default language
vi: sử dụng bản dịch nếu có hoặc trở về ngôn ngữ mặc định

en: Not translatable
vi: Không thể dịch

en: WPML uses cookies to identify the visitor’s current language, the last visited language and the language of users who have logged in.
vi: WPML sử dụng cookie để xác định ngôn ngữ hiện tại của khách truy cập, ngôn ngữ truy cập cuối cùng và ngôn ngữ của người dùng đã đăng nhập.

en: While you use the plugin, WPML will share data regarding the site through Installer. No data from the user itself will be shared.
vi: Trong khi bạn sử dụng plugin, WPML sẽ chia sẻ dữ liệu liên quan đến trang web thông qua Installer. Không có dữ liệu nào từ chính người dùng sẽ được chia sẻ.

en: This action is not allowed
vi: Hành động này không được phép

en: Dismiss
vi: Bỏ qua

en: Translating content created with page builders
vi: Dịch nội dung được tạo bằng trình tạo trang

en: How to translate Block editor content
vi: Cách dịch nội dung Trình soạn thảo khối

[ctx: Integration requirement notice title for translation editor: enable action]
en: Enable it now
vi: Bật ngay bây giờ

en: Your WPML installation may cause problems with Block editor
vi: Cài đặt WPML của bạn có thể gây ra vấn đề với Trình soạn thảo khối

en: You are using WPML Translation Management without String Translation. Some of the translations may not work this way. Please download and install WPML String Translation before you translate the content from Block editor.
vi: Bạn đang sử dụng WPML Translation Management mà không có String Translation. Một số bản dịch có thể không hoạt động theo cách này. Vui lòng tải xuống và cài đặt WPML String Translation trước khi bạn dịch nội dung từ Block editor.

note: translators: %s is the product name,
en: To easily translate %s, you need to add the following WPML components:
vi: Để dễ dàng dịch %s, bạn cần thêm các thành phần WPML sau:

en: Your WPML Blog account only allows you to manually translate Elementor content
vi: Tài khoản WPML Blog của bạn chỉ cho phép bạn dịch thủ công nội dung Elementor

note: translators: %1$s, %3$s, %6$s and %7$s are opening and closing link tags, %2$s and %5$s are the product name, %3$s are break tags.
en: %1$sLearn how to translate %2$s content manually%3$s %4$sAlternatively, to translate %5$s content using the Advanced Translation Editor, automatic translation, professional services, or by other users on your site %6$supgrade to WPML CMS account%7$s.
vi: %1$sTìm hiểu cách dịch nội dung %2$s thủ công%3$s %4$sNgoài ra, để dịch nội dung %5$s bằng Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao, dịch tự động, dịch vụ chuyên nghiệp, hoặc bởi người dùng khác trên trang web của bạn, hãy %6$snâng cấp lên tài khoản WPML CMS%7$s.

note: translators: %1$s is the product name, %2$s and %3$s are opening and closing link tag.
en: To translate content created with %1$s, you need to %2$sinstall WPML String Translation%3$s
vi: Để dịch nội dung được tạo bằng %1$s, bạn cần %2$scài đặt WPML String Translation%3$s

note: translators: %1$s and %3$s are opening and closing link tags, %2$s is the product name.
en: %1$sLearn how to translate %2$s content%3$s
vi: %1$sTìm hiểu cách dịch nội dung %2$s%3$s

en: Download
vi: Tải xuống

en: Install
vi: Cài đặt

en: Activating...
vi: Đang kích hoạt...

en: Activated
vi: Đã kích hoạt

en: Error
vi: Lỗi

note: translators: %s will be replaced with a list of plugins or themes.
en: One more step before you can translate on %s
vi: Một bước nữa trước khi bạn có thể dịch trên %s

en: You need to enable WPML's Translation Editor, to translate conveniently.
vi: Bạn cần bật WPML's Translation Editor để dịch thuận tiện.

en: Done.
vi: Hoàn tất.

en: Something went wrong. Please try again or contact the support.
vi: Đã xảy ra lỗi. Vui lòng thử lại hoặc liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

[ctx: Used between elements of a two elements list]
note: translators: Used between elements of a two elements list
en: and
vi: và

[ctx: Used before the last element of a three or more elements list]
note: translators: Used before the last element of a three or more elements list
en: , and
vi: , và

en: WPML is disabled because it requires WordPress version 4.4 or above.
vi: WPML bị vô hiệu hóa vì nó yêu cầu phiên bản WordPress 4.4 trở lên.

en: Manage Translation Management
vi: Quản lý Translation Management

en: Manage Languages
vi: Quản lý Ngôn ngữ

en: Manage Theme and Plugin localization
vi: Quản lý bản địa hóa Theme và Plugin

en: Manage Support
vi: Quản lý Hỗ trợ

en: Manage WooCommerce Multilingual
vi: Quản lý WooCommerce Multilingual

en: Operate WooCommerce Multilingual. Everything on WCML except the settings tab.
vi: Vận hành WooCommerce Multilingual. Tất cả mọi thứ trên WCML ngoại trừ tab cài đặt.

en: Manage translation of media
vi: Quản lý dịch thuật phương tiện

en: Manage Navigation
vi: Quản lý Điều hướng

en: Manage Sticky Links
vi: Quản lý Sticky Links

en: Manage String Translation
vi: Quản lý String Translation

en: Manage Translation Analytics
vi: Quản lý Translation Analytics

en: Manage WPML Menus Sync
vi: Quản lý WPML Menus Sync

en: Manage Taxonomy Translation
vi: Quản lý dịch Taxonomy

en: Manage Troubleshooting
vi: Quản lý Xử lý sự cố

en: Translation options
vi: Tùy chọn dịch

en: As early as possible
vi: Càng sớm càng tốt

en: Later in the head section (priority %d)
vi: Sau đó trong phần head (ưu tiên %d)

en: SEO Options
vi: Tùy chọn SEO

en: Display alternative languages in the HEAD section.
vi: Hiển thị các ngôn ngữ thay thế trong phần HEAD.

en: Position of hreflang links
vi: Vị trí của các liên kết hreflang

en: A user does not have a proper license to enable ATE.
vi: Người dùng không có giấy phép phù hợp để bật ATE.

en: Thank you for registering WPML on this site. You will receive automatic updates when new versions are available.
vi: Cảm ơn bạn đã đăng ký WPML trên trang web này. Bạn sẽ nhận được các bản cập nhật tự động khi có phiên bản mới.

en: Version
vi: Phiên bản

en: PHP %1$s and above are recommended.
vi: Khuyến nghị sử dụng PHP %1$s trở lên.

en: Find how you can update PHP.
vi: Tìm hiểu cách cập nhật PHP.

en: Memory limit
vi: Giới hạn bộ nhớ

en: Memory usage
vi: Sử dụng bộ nhớ

en: Max execution time
vi: Thời gian thực thi tối đa

en: Max input vars
vi: Số biến đầu vào tối đa

en: Utf8mb4 charset
vi: Bảng mã utf8mb4

en: Some WPML String Translation features may not work correctly without utf8mb4 character support.
vi: Một số tính năng của WPML String Translation có thể không hoạt động chính xác nếu không có hỗ trợ ký tự utf8mb4.

en: WordPress %s or later is required.
vi: Yêu cầu WordPress %s trở lên.

en: REST enabled
vi: REST được bật

en: eval() availability from Suhosin
vi: khả năng sử dụng eval() từ Suhosin

en: Not available
vi: Không khả dụng

en: Available
vi: Khả dụng

en: WPML needs at least 208 KB of Available stack size on PHP 8.3+; please set "zend.max_allowed_stack_size" to at least 256 KB and "zend.reserved_stack_size" to at least 48 KB in your php.ini file. After these changes, restart your web server.
vi: WPML cần ít nhất 208 KB Kích thước ngăn xếp khả dụng trên PHP 8.3+; vui lòng đặt "zend.max_allowed_stack_size" thành ít nhất 256 KB và "zend.reserved_stack_size" thành ít nhất 48 KB trong tệp php.ini của bạn. Sau những thay đổi này, hãy khởi động lại máy chủ web của bạn nhé.

en: Available Stack Size
vi: Kích thước ngăn xếp khả dụng

en: Info
vi: Thông tin

en: Automatic
vi: Tự động

en: Translating %1$s? Use the %2$s table for easier translation.
vi: Đang dịch %1$s? Sử dụng bảng %2$s để dịch dễ dàng hơn.

en:  %s translation
vi: Dịch %s

note: translators: %s: Cache directory path
en: WPML could not create a cache directory in %s
vi: WPML không thể tạo thư mục bộ nhớ đệm trong %s

note: translators: %s: Cache directory path
en: WPML could not write in the cache directory: %s
vi: WPML không thể ghi vào thư mục bộ nhớ đệm: %s

en: Localization options
vi: Tùy chọn bản địa hóa

en: Automatically load the theme's .mo file using 'load_textdomain'
vi: Tự động tải tệp .mo của theme bằng <q id="q-first-1">load_textdomain</q>

en: Enter textdomain:
vi: Nhập textdomain:

en: Scanning now, please don't close this page.
vi: Đang quét, vui lòng không đóng trang này.

en: Scanning Results
vi: Kết quả quét

en: Failed to update the feedback.
vi: Không thể cập nhật phản hồi.

en: Missing key "%s".
vi: Thiếu khóa <q id="q-first-1">%s</q>.

en: Translation Feedback
vi: Phản hồi dịch thuật

en: Translation rating
vi: Đánh giá bản dịch

en: Unknown reviewer
vi: Người đánh giá không xác định

en: New
vi: Mới

en: Sent to translator
vi: Đã gửi cho người dịch

en: Translator replied
vi: Người dịch đã trả lời

en: Replied
vi: Đã trả lời

en: Admin replied
vi: Admin đã trả lời

en: Sent to translation service
vi: Đã gửi cho dịch vụ dịch thuật

en: E-mail sent to translation service
vi: Đã gửi email cho dịch vụ dịch thuật

en: Translation fixed
vi: Bản dịch đã được sửa

en: Approved
vi: Đã phê duyệt

en: Send to translator
vi: Gửi cho người dịch

en: Reply to translator
vi: Trả lời người dịch

en: Reply to admin
vi: Trả lời admin

en: %1s cannot receive feedback about the translation automatically. Please log-in to %1s website and report these issues manually.
vi: %1s không thể nhận phản hồi về bản dịch tự động. Vui lòng đăng nhập vào trang web của %1s và báo cáo các vấn đề này thủ công.

en: An email has been sent to %s to report the issue. Please check your email for a feedback from their part.
vi: Một email đã được gửi đến %s để báo cáo vấn đề. Vui lòng kiểm tra email của bạn để nhận phản hồi từ họ.

en: Issue tracking in %s
vi: Theo dõi vấn đề trong %s

en: Translator
vi: Người dịch

en: Translation Service
vi: Dịch vụ dịch thuật

en: Could not send the report to %s.
vi: Không thể gửi báo cáo đến %s.

en: This means that %s isn't yet aware of the problem in the translation and cannot fix it.
vi: Điều này có nghĩa là %s chưa nhận thức được vấn đề trong bản dịch và không thể sửa nó.

en: Could not fetch the status from %s.
vi: Không thể lấy trạng thái từ %s.

en: Let's get it working for you. Please contact %1sWPML support%2s and give them the following error details:
vi: Hãy làm cho nó hoạt động cho bạn. Vui lòng liên hệ với %1shỗ trợ WPML%2s và cung cấp cho họ các chi tiết lỗi sau:

en: Show details
vi: Hiển thị chi tiết

en: WPML cannot communicate with the remote translation service. Please make sure WPML Translation Management is active.
vi: WPML không thể giao tiếp với dịch vụ dịch thuật từ xa. Vui lòng đảm bảo WPML Translation Management đang hoạt động.

en: %d feedback was updated. | %d feedback were updated.
vi[0]: %d phản hồi đã được cập nhật.

en: %d feedback was trashed. | %d feedback were trashed.
vi[0]: %d phản hồi đã bị xóa.

en: The trashed feedback will be permanently deleted after %d days.
vi: Phản hồi trong thùng rác sẽ bị xóa vĩnh viễn sau %d ngày.

en: %d feedback was restored. | %d feedback were restored.
vi[0]: %d phản hồi đã được khôi phục.

en: %d feedback was permanently deleted. | %d feedback were permanently deleted.
vi[0]: %d phản hồi đã bị xóa vĩnh viễn.

en: Want to know if recent translations you received have problems?
vi: Muốn biết liệu các bản dịch gần đây bạn nhận được có vấn đề không?

en: You got back several jobs from translation and they now appear on your site.
vi: Bạn đã nhận lại một số công việc từ dịch thuật và chúng hiện đang xuất hiện trên trang web của bạn.

en: WPML lets you open these pages for feedback, so that visitors can tell you if they notice anything wrong.
vi: WPML cho phép bạn mở các trang này để nhận phản hồi, để khách truy cập có thể thông báo cho bạn nếu họ nhận thấy bất kỳ điều gì không đúng.

en: Enable Translation Feedback
vi: Bật Phản hồi Dịch thuật

en: Learn more about translation feedback
vi: Tìm hiểu thêm về phản hồi dịch thuật

en: local translator
vi: người dịch địa phương

en: Unknown remote translation service
vi: Dịch vụ dịch thuật từ xa không xác định

en: All
vi: Tất cả

en: Trash
vi: Thùng rác

en: For "%s"
vi: Cho <q id="q-first-1">%s</q>

en: Average rating - %s
vi: Đánh giá trung bình - %s

en: Issues with translations
vi: Vấn đề với bản dịch

en: Select All
vi: Chọn Tất cả

en: Feedback list navigation
vi: Điều hướng danh sách phản hồi

en: First page
vi: Trang đầu

en: Previous page
vi: Trang trước

en: Next page
vi: Trang tiếp

en: Last page
vi: Trang cuối

en: Current page
vi: Trang hiện tại

en: of
vi: trên

en: Select bulk action
vi: Chọn hành động hàng loạt

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Bulk Actions
vi: Hành động Hàng loạt

en: Mark as fixed
vi: Đánh dấu đã sửa

en: Mark as new
vi: Đánh dấu là mới

en: Move to trash
vi: Chuyển vào thùng rác

en: No feedback found.
vi: Không tìm thấy phản hồi nào.

en: Restore
vi: Khôi phục

en: Delete permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

en: Feedback
vi: Phản hồi

en: Rating
vi: Xếp hạng

en: Status
vi: Trạng thái

en: Translated post
vi: Bài viết đã dịch

en: Date
vi: Ngày

en: Select Validation
vi: Chọn xác thực

en: Review
vi: Đánh giá

en: View post
vi: Xem bài viết

en: Translation:
vi: Bản dịch:

en: Edit translation
vi: Chỉnh sửa bản dịch

en: Original post:
vi: Bài viết gốc:

en: Rating:
vi: Xếp hạng:

en: Feedback:
vi: Phản hồi:

en: Edit feedback
vi: Chỉnh sửa phản hồi

en: Status:
vi: Trạng thái:

en: Check for updates
vi: Kiểm tra cập nhật

en: Translated by:
vi: Được dịch bởi:

en: Corrected by:
vi: Được sửa bởi:

en: Reviewed by:
vi: Được đánh giá bởi:

en: Add a note to the translator
vi: Thêm ghi chú cho người dịch

en: Add a note to the administrator
vi: Thêm ghi chú cho quản trị viên

en: Communication:
vi: Giao tiếp:

en: Reply to translator:
vi: Trả lời người dịch:

en: Reply to admin:
vi: Trả lời quản trị viên:

en: No translator available for this language pair.
vi: Không có người dịch cho cặp ngôn ngữ này.

en: Translation Feedback button on front-end:
vi: Nút Phản hồi Bản dịch ở giao diện người dùng:

en: Icon style:
vi: Kiểu biểu tượng:

en: Show Translation Feedback module for these languages:
vi: Hiển thị mô-đun Phản hồi Bản dịch cho các ngôn ngữ sau:

en: Expiration date for Translation Feedback module:
vi: Ngày hết hạn cho mô-đun Phản hồi Bản dịch:

en: Enable Translation Feedback module
vi: Bật mô-đun Phản hồi Bản dịch

en: Show on the left side of the screen
vi: Hiển thị ở phía bên trái màn hình

en: Show on the right side of the screen
vi: Hiển thị ở phía bên phải màn hình

en: I will add it manually (%1$sinstructions%2$s)
vi: Tôi sẽ thêm nó thủ công (%1$shướng dẫn%2$s)

en: Do not show it
vi: Không hiển thị

en: Ask for feedback about translated content that was %1$s in the last %2$s %3$s
vi: Yêu cầu phản hồi về nội dung đã dịch được %1$s trong %2$s %3$s gần đây

en: Always ask for feedback (no time limit for feedback)
vi: Luôn yêu cầu phản hồi (không giới hạn thời gian cho phản hồi)

en: published or updated
vi: xuất bản hoặc cập nhật

en: published
vi: xuất bản

en: updated
vi: cập nhật

en: day(s)
vi: ngày

en: week(s)
vi: tuần

en: month(s)
vi: tháng

en: Rate translation
vi: Đánh giá bản dịch

en: Thank you for your rating!
vi: Cảm ơn bạn đã đánh giá!

en: Thank you for your rating and comment!
vi: Cảm ơn bạn đã đánh giá và bình luận!

en: This page was translated from:
vi: Trang này được dịch từ:

en: Please rate this translation:
vi: Vui lòng đánh giá bản dịch này:

en: Your rating:
vi: Đánh giá của bạn:

en: It is perfect!
vi: Nó hoàn hảo!

en: It is OK
vi: Nó ổn

en: It could be improved
vi: Nó có thể được cải thiện

en: I can see a lot of language errors
vi: Tôi có thể thấy nhiều lỗi ngôn ngữ

en: I can't understand anything
vi: Tôi không hiểu gì cả

en: Change
vi: Thay đổi

en: Please give some examples of errors and how would you improve them:
vi: Vui lòng đưa ra một số ví dụ về lỗi và cách bạn sẽ cải thiện chúng:

en: Send
vi: Gửi

en: If you are a human, do not fill in this field.
vi: Nếu bạn là con người, đừng điền vào trường này.

en: Rate translation of this page
vi: Đánh giá bản dịch của trang này

en: Translation Priority
vi: Ưu tiên Dịch thuật

en: Translation Priorities
vi: Các Ưu tiên Dịch thuật

en: All Translation Priorities
vi: Tất cả Ưu tiên Dịch thuật

en: Edit Translation Priority
vi: Chỉnh sửa Ưu tiên Dịch thuật

en: Update Translation Priority
vi: Cập nhật Ưu tiên Dịch thuật

en: Add new Translation Priority
vi: Thêm Ưu tiên Dịch thuật mới

en: New Translation Priority Name
vi: Tên Ưu tiên Dịch thuật Mới

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Not needed
vi: Không cần thiết

en: User not found
vi: Không tìm thấy người dùng

en: You are the Translation Manager for %s. This role lets you manage everything related to translation for this site.
vi: Bạn là Quản lý Dịch thuật cho %s. Vai trò này cho phép bạn quản lý mọi thứ liên quan đến dịch thuật cho trang web này.

en: Before you can start sending content to translation, you need to complete a short setup.
vi: Trước khi bạn có thể bắt đầu gửi nội dung để dịch, bạn cần hoàn thành một quy trình cài đặt ngắn.

en: Set-up the translation
vi: Thiết lập dịch thuật

en: * Remember, your login name for %1$s is %2$s. If you need help with your password, use the password reset in the login page.
vi: * Hãy nhớ rằng, tên đăng nhập của bạn cho %1$s là %2$s. Nếu bạn cần trợ giúp với mật khẩu, hãy sử dụng tính năng đặt lại mật khẩu trong trang đăng nhập.

en: At your service
vi: Sẵn sàng phục vụ

en: Administrator for %s
vi: Quản trị viên cho %s

en: You are now the Translation Manager for %s - action needed
vi: Bạn hiện là Quản lý Dịch thuật cho %s - cần hành động

en: The role was not found.
vi: Không tìm thấy vai trò.

en: The user could not be created
vi: Không thể tạo người dùng

en: Fix WPML tables collation
vi: Sửa đối chiếu bảng WPML

en: Fixes the collation of WPML tables in order to match the collation of default WP tables.
vi: Sửa đối chiếu của các bảng WPML để phù hợp với đối chiếu của các bảng WP mặc định.

en: Invalid nonce.
vi: Nonce không hợp lệ.

en: Some parameters are missing for this request.
vi: Một số tham số bị thiếu cho yêu cầu này.

en: Running now batch #%d
vi: Đang chạy lô #%d

en: Completed: %1$d posts were processed for "%2$s".
vi: Hoàn thành: %1$d bài viết đã được xử lý cho <q id="q-first-1">%2$s</q>.

en: Synchronize local job ids with ATE jobs
vi: Đồng bộ hóa id công việc cục bộ với công việc ATE

en: Synchronize local job ids with their ATE counterparts. You will have to refresh a few times any admin page to accomplish the process.
vi: Đồng bộ hóa id công việc cục bộ với các đối tác ATE của chúng. Bạn sẽ phải làm mới một vài lần bất kỳ trang quản trị nào để hoàn thành quá trình.

en: This setting is controlled by a wpml-config.xml file. Click here to unlock and override this setting.
vi: Cài đặt này được kiểm soát bởi tệp wpml-config.xml. Nhấp vào đây để mở khóa và ghi đè cài đặt này.

en: Display mode for blog posts has changed
vi: Chế độ hiển thị cho các bài viết blog đã thay đổi

en: Until now, your site was set to display "all blog posts", even if they are not translated. That feature is now replaced with a better and more complete translation mode.
vi: Cho đến nay, trang web của bạn được cài đặt để hiển thị <q id="q-first-1">tất cả các bài viết blog</q>, ngay cả khi chúng chưa được dịch. Tính năng đó giờ đã được thay thế bằng một chế độ dịch thuật tốt hơn và hoàn chỉnh hơn.

en: Which blog posts do you want to display on your site's translations?
vi: Bạn muốn hiển thị những bài viết blog nào trên các bản dịch của trang web?

en: Blog posts from the site's default language, or translations when they exist
vi: Các bài viết blog từ ngôn ngữ mặc định của trang web, hoặc bản dịch khi có sẵn

en: Only translated blog posts (never display posts from the default language on translation languages)
vi: Chỉ các bài viết blog đã được dịch (không bao giờ hiển thị bài viết từ ngôn ngữ mặc định trên các ngôn ngữ dịch)

en: Thank you for choosing. You can always change your selection in %sPost Types Translation setup%s.
vi: Cảm ơn bạn đã lựa chọn. Bạn luôn có thể thay đổi lựa chọn của mình trong %sThiết lập Dịch thuật Loại Bài viết%s.

en: The upgrade is complete.
vi: Quá trình nâng cấp đã hoàn tất.

en: %d items remaining...
vi: %d mục còn lại...

en: WPML needs to upgrade the post's media information.
vi: WPML cần nâng cấp thông tin phương tiện của bài viết.

en: We couldn't complete the whole process in one request. Please click on the "Upgrade" button to continue.
vi: Chúng tôi không thể hoàn thành toàn bộ quá trình trong một yêu cầu. Vui lòng nhấp vào nút <q id="q-first-1">Nâng cấp</q> để tiếp tục.

en: Starting...
vi: Đang bắt đầu...

en: The following exception has occurred while running the migration, please try again later or contact support if the problem persists.
vi: Ngoại lệ sau đây đã xảy ra trong quá trình chạy di chuyển, vui lòng thử lại sau hoặc liên hệ hỗ trợ nếu vấn đề vẫn tiếp diễn.

en: Choose language:
vi: Chọn ngôn ngữ:

en: Do you want the WordPress admin to be in a different language?
vi: Bạn có muốn trang quản trị WordPress ở một ngôn ngữ khác không?

en: WPML lets each user choose the admin language, unrelated of the language in which visitors will see the front-end of the site.
vi: WPML cho phép mỗi người dùng chọn ngôn ngữ quản trị, không liên quan đến ngôn ngữ mà khách truy cập sẽ thấy ở giao diện người dùng của trang web.

en: Go to your %s to choose your admin language.
vi: Đi tới %s của bạn để chọn ngôn ngữ quản trị.

en: profile
vi: hồ sơ

en: WPML->Settings
vi: WPML->Cài đặt

note: translators: %s link to WPML Settings page
en: WPML will include a language switcher on the WordPress login page. To change this, go to %s.
vi: WPML sẽ bao gồm một bộ chuyển đổi ngôn ngữ trên trang đăng nhập WordPress. Để thay đổi điều này, hãy đi tới %s.

en: Login Page:
vi: Trang Đăng nhập:

en: Your site currently has language switching for the login page disabled.
vi: Hiện tại trang web của bạn đã vô hiệu hóa chuyển đổi ngôn ngữ cho trang đăng nhập.

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: %s item | %s items
vi[0]: %s mục

en: Flag for %s
vi: Cờ cho %s

[ctx: You may need to {re-save the site permalinks} - 2/2]
en: re-save the site permalinks
vi: lưu lại các đường dẫn tĩnh của trang web

[ctx: You may need to {re-save the site permalinks} - 1/2]
en: You may need to %s.
vi: Bạn có thể cần phải %s.

en: The URL of the HTML file is required
vi: URL của tệp HTML là bắt buộc

en: You are trying to use an external URL: this is not allowed.
vi: Bạn đang cố gắng sử dụng một URL bên ngoài: điều này không được phép.

en: An attempt to open the URL specified as a root page failed with the following error:
vi: Một nỗ lực mở URL được chỉ định làm trang gốc đã thất bại với lỗi sau:

en: -- Please select --
vi: -- Vui lòng chọn --

en: You need to configure at least one more language in order to access "Theme and plugins localization" and "Media Translation" screens.
vi: Bạn cần cấu hình ít nhất một ngôn ngữ khác để truy cập các màn hình <q id="q-first-1">Bản địa hóa chủ đề và plugin</q> và <q id="q-first-2">Dịch phương tiện</q>.

en: %1$s (current locale: %2$s) - suggested locale(s): %3$s
vi: %1$s (ngôn ngữ hiện tại: %2$s) - ngôn ngữ đề xuất: %3$s

en: WordPress cannot automatically download translations for the following languages:
vi: WordPress không thể tự động tải xuống bản dịch cho các ngôn ngữ sau:

en: Edit Languages
vi: Chỉnh sửa Ngôn ngữ

en: To fix, open "%s" and set the "default locale" values as shown above.
vi: Để khắc phục, hãy mở <q id="q-first-1">%s</q> và đặt giá trị <q id="q-first-2">bản địa hóa mặc định</q> như hiển thị ở trên.

en: All Languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: Display on language:
vi: Hiển thị theo ngôn ngữ:

note: translators: "WPML Site Languages section" is the title of the WPML settings page where administrators can configure the site's languages
en: WPML Site Languages section
vi: Phần Ngôn ngữ Trang web WPML

note: translators: "Language section" refers to the language settings in user profile
en: Language section
vi: Phần ngôn ngữ

note: translators: %1$s will be replaced with link to "WPML Site Languages section", %2$s will be replaced with link to profile "Language section"
en: With WPML activated, you can set your site’s languages from the %1$s.<br>To change the language of your WordPress admin, go to the %2$s in your user profile.
vi: Với WPML được kích hoạt, bạn có thể thiết lập ngôn ngữ cho trang web của mình từ %1$s.<br>Để thay đổi ngôn ngữ của trang quản trị WordPress, hãy đến %2$s trong hồ sơ người dùng của bạn.

en: WPML could not load configuration files, which your site needs.
vi: WPML không thể tải các tệp cấu hình mà trang web của bạn cần.

en: Detailed error log
vi: Nhật ký lỗi chi tiết

en: Retry
vi: Thử lại

en: Remote XML Config Log
vi: Nhật ký Cấu hình XML Từ xa

en: WPML needs to load configuration files, which tell it how to translate your theme and the plugins that you use. If there's a problem, use the Retry button. If the problem continues, contact WPML support, show the error details and we'll help you resolve it.
vi: WPML cần tải các tệp cấu hình, cho biết cách dịch giao diện và các plugin bạn sử dụng. Nếu có vấn đề, hãy sử dụng nút Thử lại. Nếu vấn đề vẫn tiếp tục, hãy liên hệ với bộ phận hỗ trợ WPML, hiển thị chi tiết lỗi và chúng tôi sẽ giúp bạn giải quyết.

en: Details
vi: Chi tiết

en: The remote XML Config Log is empty
vi: Nhật ký Cấu hình XML Từ xa trống

en: Clear log
vi: Xóa nhật ký

en: This post is also available in:
vi: Bài viết này cũng có sẵn bằng:

en: Network settings
vi: Cài đặt mạng

en: Configure
vi: Cấu hình

en: delete it permanently
vi: xóa vĩnh viễn

en: restore
vi: khôi phục

en: Last Update Time could not be determined
vi: Không thể xác định Thời gian Cập nhật Cuối cùng

en: WPML can't be functional because it requires a disabled PHP extension!
vi: WPML không thể hoạt động vì nó yêu cầu một tiện ích mở rộng PHP đã bị vô hiệu hóa!

en: To ensure and improve the security of your website, WPML makes use of the
vi: Để đảm bảo và cải thiện bảo mật cho trang web của bạn, WPML sử dụng

en: The filter extension is enabled by default as of PHP 5.2.0. Before this time an experimental PECL extension was
                used, however, the PECL version is no longer recommended to be used or updated. (source:
vi: Tiện ích mở rộng bộ lọc được bật mặc định từ PHP 5.2.0. Trước thời điểm này, một tiện ích mở rộng PECL thử nghiệm đã
                được sử dụng, tuy nhiên, phiên bản PECL không còn được khuyến nghị sử dụng hoặc cập nhật nữa. (nguồn:

en: The filter extension is enabled by default as of PHP 5.2, therefore it must have been disabled by either you or your host.
vi: Tiện ích mở rộng bộ lọc được kích hoạt theo mặc định từ PHP 5.2, do đó nó phải đã bị vô hiệu hóa bởi bạn hoặc nhà cung cấp hosting của bạn.

en: To enable it, either you or your host will need to open your website's php.ini file and either:
vi: Để kích hoạt nó, bạn hoặc nhà cung cấp hosting của bạn cần mở tệp php.ini của trang web và thực hiện một trong các thao tác sau:

en: Remove the 'filter_var' string from the 'disable_functions' directive or...
vi: Xóa chuỗi <q id="q-first-1">filter_var</q> khỏi chỉ thị <q id="q-first-2">disable_functions</q> hoặc...

en: Add the following line:
vi: Thêm dòng sau:

en: Your php.ini file is located at
vi: Tệp php.ini của bạn được đặt tại

en: Messages and notifications
vi: Tin nhắn và thông báo

en: Restore messages and notification
vi: Khôi phục tin nhắn và thông báo

en: Apply to all users
vi: Áp dụng cho tất cả người dùng

en: Restore dismissed and hidden messages and notifications.
vi: Khôi phục tin nhắn và thông báo đã bị bỏ qua và ẩn.

en: Remove all messages and notifications
vi: Xóa tất cả tin nhắn và thông báo

en: Remove all messages and notifications, for all users.
vi: Xóa tất cả tin nhắn và thông báo cho tất cả người dùng.

en: Unauthorized
vi: Không được phép

en: Select Language
vi: Chọn Ngôn ngữ

en: WPML cannot be activated together with these older plugins:
vi: WPML không thể được kích hoạt cùng với các plugin cũ hơn sau:

en: WPML will be deactivated
vi: WPML sẽ bị vô hiệu hóa

en: These plugins are known to have compatibiliy issues with WPML:
vi: Các plugin này được biết đến là có vấn đề về tương thích với WPML:

en: Uncategorized
vi: Chưa phân loại

en: WPML capabilities
vi: Khả năng WPML

en: Translation preferences
vi: Tùy chọn dịch thuật

en: The translation preference for this field are being controlled by a language configuration XML file. If you want to control it manually, remove the entry from the configuration file.
vi: Tùy chọn dịch thuật cho trường này đang được kiểm soát bởi một tệp cấu hình ngôn ngữ XML. Nếu bạn muốn kiểm soát nó thủ công, hãy xóa mục nhập khỏi tệp cấu hình.

en: To synchronize values for translations, you need to enable WPML's Translation Management module.
vi: Để đồng bộ hóa giá trị cho các bản dịch, bạn cần kích hoạt mô-đun Quản lý Dịch thuật của WPML.

en: Error: Something is wrong with field value. Translation preferences can not be set.
vi: Lỗi: Có vấn đề với giá trị trường. Không thể đặt tùy chọn dịch thuật.

en: Choose what to do when translating content with this field:
vi: Chọn hành động khi dịch nội dung với trường này:

en: Copy from original to translation
vi: Sao chép từ bản gốc sang bản dịch

en: WPML will copy this field from %s when you save this post.
vi: WPML sẽ sao chép trường này từ %s khi bạn lưu bài viết này.

en: Missing post ID
vi: Thiếu ID bài viết

note: translators: Post id.
en: No such post for ID = %d
vi: Không có bài viết nào cho ID = %d

en: Translation
vi: Bản dịch

en: %1$s is translated via WPML. %2$sClick here to change translation options.%3$s
vi: %1$s được dịch qua WPML. %2$sNhấp vào đây để thay đổi tùy chọn dịch thuật.%3$s

en: Slugs are currently not translated.
vi: Các đường dẫn tĩnh hiện không được dịch.

en: Slugs are currently translated. Click the link above to edit the translations.
vi: Các đường dẫn tĩnh hiện đang được dịch. Nhấp vào liên kết ở trên để chỉnh sửa bản dịch.

en: Slug translation is currently disabled in WPML. %1$sClick here to enable.%2$s
vi: Dịch đường dẫn tĩnh hiện đang bị vô hiệu hóa trong WPML. %1$sNhấp vào đây để kích hoạt.%2$s

en: %1$s is not translated. %2$sClick here to make this post type translatable.%3$s
vi: %1$s chưa được dịch. %2$sNhấp vào đây để làm cho loại bài viết này có thể dịch được.%3$s

en: The original has been deleted!
vi: Bản gốc đã bị xóa!

en: No Batch
vi: Không có Lô

en: Duplicate
vi: Sao chép

en: Complete
vi: Hoàn thành

en: In progress - needs retry
vi: Đang tiến hành - cần thử lại

en: Translation entry not found for: %d
vi: Không tìm thấy mục dịch cho: %d

en: translate
vi: dịch

en: string not registered
vi: chuỗi chưa được đăng ký

en: Multiple options
vi: Nhiều tùy chọn

en: some strings might be not registered
vi: một số chuỗi có thể chưa được đăng ký

en:  - (needs update)
vi:  - (cần cập nhật)

en: Preferences saved.
vi: Đã lưu tùy chọn.

en: Translation requests cancelled.
vi: Yêu cầu dịch thuật đã bị hủy.

en: No Translation requests selected.
vi: Không có Yêu cầu dịch thuật nào được chọn.

en: Authentication failed ( serviceId: %d )
vi: Xác thực thất bại ( serviceId: %d )

en: Failed to select translation service  ( serviceId: %d )
vi: Không thể chọn dịch vụ dịch thuật ( serviceId: %d )

en: Failed to select translation service ( serviceId: %d )
vi: Không thể chọn dịch vụ dịch thuật ( serviceId: %d )

en: Processing translations...
vi: Đang xử lý bản dịch...

en: Finalizing upgrade...
vi: Đang hoàn tất nâng cấp...

en: Missing step
vi: Thiếu bước

en: Resume Upgrade Process
vi: Tiếp tục Quá trình Nâng cấp

en: Run Upgrade Process
vi: Chạy Quá trình Nâng cấp

en: WPML requires database upgrade
vi: WPML yêu cầu nâng cấp cơ sở dữ liệu

en: This normally takes a few seconds, but may last up to several minutes of very large databases.
vi: Điều này thường mất vài giây, nhưng có thể kéo dài đến vài phút đối với cơ sở dữ liệu rất lớn.

en: Starting the upgrade process...
vi: Bắt đầu quá trình nâng cấp...

en: Creating new tables...
vi: Đang tạo bảng mới...

en: <strong>WPML notice:</strong> Upgrades to this version are only supported from versions %1$s and above. To upgrade from version %2$s, first, download <a%3$s>2.0.4</a>, do the DB upgrade and then go to this version.
vi: <strong>Thông báo WPML:</strong> Nâng cấp lên phiên bản này chỉ được hỗ trợ từ phiên bản %1$s trở lên. Để nâng cấp từ phiên bản %2$s, trước tiên hãy tải xuống <a%3$s>2.0.4</a>, thực hiện nâng cấp DB và sau đó chuyển sang phiên bản này.

en: WP Menus Sync
vi: Đồng bộ hóa Menu WP

en: Translations:
vi: Bản dịch:

en: edit translation
vi: chỉnh sửa bản dịch

en: add translation
vi: thêm bản dịch

en: Synchronize menus between languages.
vi: Đồng bộ hóa menu giữa các ngôn ngữ.

en: Translation of
vi: Bản dịch của

en: none
vi: không có

en: not translated in current language
vi: không được dịch trong ngôn ngữ hiện tại

en: Menu Option: auto_add
vi: Tùy chọn Menu: auto_add

en: Menu(s) syncing complete.
vi: Đồng bộ hóa (các) menu hoàn tất.

en: Your menu includes custom items, which you need to translate using WPML's String Translation.
vi: Menu của bạn bao gồm các mục tùy chỉnh, bạn cần dịch chúng bằng cách sử dụng String Translation của WPML.

en: 1. Translate these strings:
vi: 1. Dịch các chuỗi sau:

en: 2. When you're done translating, return here and run the menu synchronization again. This will use the strings that you translated to update the menus.
vi: 2. Khi bạn đã dịch xong, hãy quay lại đây và chạy lại quá trình đồng bộ hóa menu. Điều này sẽ sử dụng các chuỗi bạn đã dịch để cập nhật các menu.

en: Translate menu strings and URLs for:
vi: Dịch các chuỗi và URL menu cho:

en: Remove comments that don't match the content's language
vi: Xóa các bình luận không khớp với ngôn ngữ của nội dung

en: This will check for comments that have a language different than the content they belong to. If found, we can delete these comments for you. We call these 'orphan comments'.
vi: Điều này sẽ kiểm tra các bình luận có ngôn ngữ khác với nội dung mà chúng thuộc về. Nếu tìm thấy, chúng tôi có thể xóa những bình luận này cho bạn. Chúng tôi gọi đây là <q id="q-first-1">bình luận mồ côi</q>.

en: Check for orphan comments
vi: Kiểm tra bình luận mồ côi

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra...

en: Good news! Your site has no orphan comments.
vi: Tin vui! Trang web của bạn không có bình luận mồ côi nào.

en: %s orphan comments found.
vi: %s bình luận mồ côi được tìm thấy.

en: Clean orphan comments
vi: Dọn dẹp bình luận mồ côi

en: * The clean task may take several minutes to complete.
vi: * Công việc dọn dẹp có thể mất vài phút để hoàn thành.

en: Deleted comments:
vi: Bình luận đã xóa:

en: Post not found
vi: Không tìm thấy bài viết

en: <p>Some taxonomy terms are out of sync between languages. This means that content in some languages will not have the correct tags or categories.</p>
    			 <p>In order to synchronize the taxonomies, you need to go over each of them from the following list and click the "Update taxonomy hierarchy" button.</p>
vi: <p>Một số thuật ngữ phân loại không đồng bộ giữa các ngôn ngữ. Điều này có nghĩa là nội dung ở một số ngôn ngữ sẽ không có các thẻ hoặc danh mục chính xác.</p>
    			 <p>Để đồng bộ hóa các phân loại, bạn cần xem xét từng phân loại trong danh sách sau và nhấp vào nút <q id="q-first-1">Cập nhật hệ thống phân cấp phân loại</q>.</p>

en: Valid
vi: Hợp lệ

en: Not valid
vi: Không hợp lệ

en: This information allows our support team to see the versions of WordPress, plugins and theme on your site. Provide this information if requested in our support forum. No passwords or other confidential information is included.
vi: Thông tin này cho phép đội ngũ hỗ trợ của chúng tôi xem các phiên bản của WordPress, plugin và giao diện trên trang web của bạn. Hãy cung cấp thông tin này nếu được yêu cầu trong diễn đàn hỗ trợ của chúng tôi. Không bao gồm mật khẩu hoặc thông tin bảo mật nào khác.

en: Upload directory cannot be created. Check your permissions.
vi: Không thể tạo thư mục tải lên. Hãy kiểm tra quyền truy cập của bạn.

en: Upload dir is not writable
vi: Thư mục tải lên không thể ghi

[ctx: Edit languages page: page title]
en: Edit Languages
vi: Chỉnh sửa Ngôn ngữ

[ctx: Edit languages page: sentence #1]
en: This table allows you to edit languages for your site. Each row represents a language.
vi: Bảng này cho phép bạn chỉnh sửa ngôn ngữ cho trang web của mình. Mỗi hàng đại diện cho một ngôn ngữ.

[ctx: Edit languages page: sentence #2]
en: For each language, you need to enter the following information:
vi: Đối với mỗi ngôn ngữ, bạn cần nhập các thông tin sau:

[ctx: Edit languages page: subtitle #1]
en: Code:
vi: Mã:

[ctx: Edit languages page: subtitle #1, description]
en: a unique value that identifies the language. Once entered, the language code cannot be changed.
vi: một giá trị duy nhất xác định ngôn ngữ. Sau khi nhập, mã ngôn ngữ không thể thay đổi được.

[ctx: Edit languages page: subtitle #2]
en: Translations:
vi: Bản dịch:

[ctx: Edit languages page: subtitle #2, description]
en: the way the language name will be displayed in different languages.
vi: cách tên ngôn ngữ sẽ được hiển thị ở các ngôn ngữ khác nhau.

[ctx: Edit languages page: subtitle #3]
en: Flag:
vi: Cờ:

[ctx: Edit languages page: subtitle #3, description]
note: translators: %s: link to flag documentation
en: the flag to display next to the language (optional). You can either upload your own flag or use one of WPML's built in flag images. Read more about <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">using flags</a>.
vi: cờ để hiển thị bên cạnh ngôn ngữ (tùy chọn). Bạn có thể tải lên cờ của riêng mình hoặc sử dụng một trong những hình ảnh cờ có sẵn của WPML. Đọc thêm về <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">việc sử dụng cờ</a>.

[ctx: Edit languages page: subtitle #4]
en: Default locale:
vi: Ngôn ngữ mặc định:

[ctx: Edit languages page: subtitle #4, description]
en: This determines the locale value for this language. You should check the name of WordPress localization file to set this correctly.
vi: Điều này xác định giá trị ngôn ngữ cho ngôn ngữ này. Bạn nên kiểm tra tên của tệp bản địa hóa WordPress để đặt điều này một cách chính xác.

[ctx: Edit languages page: subtitle #5]
en: Encode URLs:
vi: Mã hóa URL:

[ctx: Edit languages page: subtitle #5, description]
en: yes/no, determines if URLs in this language are encoded or use ASCII characters (leave ‘no’ if you are not sure).
vi: có/không, xác định xem URL trong ngôn ngữ này có được mã hóa hay sử dụng ký tự ASCII (để <q id="q-first-1">không</q> nếu bạn không chắc chắn).

[ctx: Edit languages page: subtitle #6, description]
en: the code Google expects for this language. The hreflang should contain at least the language code (usually, made of two letters), or, if you want to specify the country/region, it sould be the same information as the locale name, but in a slightly different format. If the locale for Canadian French is fr_CA, the corresponding hreflang would be fr-ca. Instead of an underscore, use a dash (-) and all letters should be lowercase.
vi: mã mà Google mong đợi cho ngôn ngữ này. Hreflang nên chứa ít nhất mã ngôn ngữ (thường bao gồm hai chữ cái), hoặc, nếu bạn muốn chỉ định quốc gia/khu vực, nó nên là thông tin giống như tên ngôn ngữ, nhưng ở một định dạng hơi khác. Nếu ngôn ngữ cho tiếng Pháp Canada là fr_CA, hreflang tương ứng sẽ là fr-ca. Thay vì dấu gạch dưới, sử dụng dấu gạch ngang (-) và tất cả các chữ cái nên viết thường.

[ctx: Edit languages page: subtitle #7]
en: Language mapping:
vi: Ánh xạ ngôn ngữ:

[ctx: Edit languages page: subtitle #7, description]
en: To use automatic translation with a custom or country-specific language, you must map it to a supported language. Read more about <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">using automatic translation with custom languages</a>.
vi: Để sử dụng dịch tự động với ngôn ngữ tùy chỉnh hoặc cụ thể cho quốc gia, bạn phải ánh xạ nó với một ngôn ngữ được hỗ trợ. Đọc thêm về <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">việc sử dụng dịch tự động với ngôn ngữ tùy chỉnh</a>.

en: Language name
vi: Tên ngôn ngữ

en: Code
vi: Mã

en: Translation (new)
vi: Bản dịch (mới)

en: Default locale
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Encode URLs
vi: Mã hóa URL

en: Language mapping
vi: Ánh xạ ngôn ngữ

en: Please note: language codes cannot be changed after adding languages. Make sure you enter the correct code.
vi: Lưu ý: mã ngôn ngữ không thể thay đổi sau khi thêm ngôn ngữ. Hãy chắc chắn bạn nhập đúng mã.

en: Back to languages
vi: Quay lại ngôn ngữ

en: Add Language
vi: Thêm Ngôn ngữ

en: Custom flag
vi: Cờ tùy chỉnh

en: Upload custom flag
vi: Tải lên cờ tùy chỉnh

en: (allowed: %s)
vi: (cho phép: %s)

en: WPML flag
vi: Cờ WPML

en: No
vi: Không

en: Yes
vi: Có

en: Delete
vi: Xóa

en: Are you sure you want to delete this language?%sALL the data associated with this language will be ERASED!
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa ngôn ngữ này không?%sTẤT CẢ dữ liệu liên quan đến ngôn ngữ này sẽ bị XÓA!

en: Please, enter valid data.
vi: Vui lòng nhập dữ liệu hợp lệ.

en: Error adding translation %1$s for %2$s.
vi: Lỗi khi thêm bản dịch %1$s cho %2$s.

en: Error uploading flag file.
vi: Lỗi khi tải lên tệp cờ.

en: Adding language failed.
vi: Thêm ngôn ngữ thất bại.

en: Error adding native name.
vi: Lỗi khi thêm tên bản địa.

en: Error adding flag.
vi: Lỗi khi thêm cờ.

en: The Language code already exists.
vi: Mã Ngôn ngữ đã tồn tại.

en: The Language name already exists.
vi: Tên Ngôn ngữ đã tồn tại.

en: The default locale already exists.
vi: Ngôn ngữ mặc định đã tồn tại.

en: The hreflang already exists.
vi: Hreflang đã tồn tại.

en: Invalid character in language code.
vi: Ký tự không hợp lệ trong mã ngôn ngữ.

en: Please, enter required data.
vi: Vui lòng nhập dữ liệu bắt buộc.

en: Error: This is a built in language. You can't delete it.
vi: Lỗi: Đây là ngôn ngữ tích hợp sẵn. Bạn không thể xóa nó.

en: The language %s was deleted.
vi: Ngôn ngữ %s đã được xóa.

en: Error: Language not found.
vi: Lỗi: Không tìm thấy ngôn ngữ.

en: File extension not allowed.
vi: Phần mở rộng tệp không được phép.

en: Setup WPML
vi: Thiết lập WPML

en: The WPML Multilingual CMS plugin is not currently enabled.
vi: Plugin WPML Multilingual CMS hiện không được kích hoạt.

en: Please go to the %1$sPlugins%2$s page and enable the WPML Multilingual CMS plugin before trying to configure the plugin.
vi: Vui lòng truy cập trang %1$sPlugins%2$s và kích hoạt plugin WPML Multilingual CMS trước khi cố gắng cấu hình plugin.

en: This screen contains the language settings for your site.
vi: Màn hình này chứa cài đặt ngôn ngữ cho trang web của bạn.

en: Site Languages
vi: Ngôn ngữ Trang web

en: Language URL format
vi: Định dạng URL ngôn ngữ

en: Admin language
vi: Ngôn ngữ quản trị

en: Hide languages
vi: Ẩn ngôn ngữ

en: Make themes work multilingual
vi: Làm cho giao diện hoạt động đa ngôn ngữ

en: Browser language redirect
vi: Chuyển hướng ngôn ngữ trình duyệt

en: WPML love
vi: Yêu thích WPML

en: These languages are enabled for this site:
vi: Các ngôn ngữ sau đã được kích hoạt cho trang web này:

en: Change default language
vi: Thay đổi ngôn ngữ mặc định

en: Add / Remove languages
vi: Thêm / Xóa ngôn ngữ

en: Choose how to determine which language visitors see contents in
vi: Chọn cách xác định ngôn ngữ mà khách truy cập sẽ thấy nội dung

en: Different languages in directories
vi: Các ngôn ngữ khác nhau trong các thư mục

en: Use directory for default language
vi: Sử dụng thư mục cho ngôn ngữ mặc định

en: What to show for the root url:
vi: Hiển thị gì cho URL gốc:

en: Enable the <strong>Use directory for default language</strong> option to show the same starting page to all visitors, regardless of language. This requires you to set up a root page.
vi: Bật tùy chọn <strong>Sử dụng thư mục cho ngôn ngữ mặc định</strong> để hiển thị cùng một trang bắt đầu cho tất cả khách truy cập, bất kể ngôn ngữ. Điều này yêu cầu bạn thiết lập một trang gốc.

en: HTML file
vi: Tệp HTML

en: Please enter a path – <strong>absolute</strong> or <strong>relative</strong> – to the WordPress installation folder
vi: Vui lòng nhập đường dẫn - <strong>tuyệt đối</strong> hoặc <strong>tương đối</strong> - đến thư mục cài đặt WordPress

en: Please select what to show for the root url.
vi: Vui lòng chọn nội dung hiển thị cho URL gốc.

en: A page
vi: Một trang

en: Please save the settings first by clicking Save.
vi: Vui lòng lưu cài đặt trước bằng cách nhấp vào Lưu.

en: Edit root page.
vi: Chỉnh sửa trang gốc.

en: Create root page.
vi: Tạo trang gốc.

en: Hide language switchers on the root page
vi: Ẩn bộ chuyển đổi ngôn ngữ trên trang gốc

en: It looks like languages per directories will not function.
vi: Có vẻ như ngôn ngữ theo thư mục sẽ không hoạt động.

en: This can be a result of either:
vi: Điều này có thể là kết quả của:

en: Your server settings do not allow for languages in directories.
vi: Cài đặt máy chủ của bạn không cho phép ngôn ngữ trong các thư mục.

en: Learn more about the required server settings.
vi: Tìm hiểu thêm về cài đặt máy chủ cần thiết.

en: URL rewriting is not enabled in your web server.
vi: URL rewriting không được kích hoạt trên máy chủ web của bạn.

en: The web server cannot write to the .htaccess file
vi: Máy chủ web không thể ghi vào tệp .htaccess

en: How to fix
vi: Cách khắc phục

en: A different domain per language
vi: Một tên miền khác cho mỗi ngôn ngữ

en: This option is not yet available for Multisite installs
vi: Tùy chọn này chưa có sẵn cho cài đặt Multisite

en: Experimental
vi: Thử nghiệm

en: Pass session arguments between domains through the language switcher
vi: Chuyển các đối số phiên giữa các miền thông qua bộ chuyển đổi ngôn ngữ

en: Pass arguments via GET (the url)
vi: Chuyển đối số qua GET (url)

en: Pass arguments via POST
vi: Chuyển đối số qua POST

en: Disable this feature
vi: Tắt tính năng này

en: The data will be encrypted with the %s algorithm.
vi: Dữ liệu sẽ được mã hóa bằng thuật toán %s.

en: Because encryption is not supported on your host, the data will only have a basic encoding with the bse64 algorithm.
vi: Do mã hóa không được hỗ trợ trên máy chủ của bạn, dữ liệu sẽ chỉ được mã hóa cơ bản bằng thuật toán bse64.

en: Learn more about passing data between domains
vi: Tìm hiểu thêm về việc chuyển dữ liệu giữa các miền

en: Language name added as a parameter
vi: Tên ngôn ngữ được thêm vào như một tham số

en: To enable the <strong>Use directory for default language</strong> option, you need to <a href='https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/language-setup/directory-default-language/?utm_source=plugin&utm_medium=gui&utm_campaign=core&utm_term=root-page-dialog' target='_blank'>specify what to show for your site's root URL</a>.
vi: Để bật tùy chọn <strong>Sử dụng thư mục cho ngôn ngữ mặc định</strong>, bạn cần <a href='https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/language-setup/directory-default-language/?utm_source=plugin&utm_medium=gui&utm_campaign=core&utm_term=root-page-dialog' target='_blank'>chỉ định nội dung hiển thị cho URL gốc của trang web của bạn</a>.

en: Default flag format
vi: Định dạng cờ mặc định

en: Default admin language:
vi: Ngôn ngữ quản trị mặc định:

en: Default language (currently %s)
vi: Ngôn ngữ mặc định (hiện tại là %s)

en: Each user can choose the admin language. You can edit your language preferences by visiting your <a href="%s">profile page</a>.
vi: Mỗi người dùng có thể chọn ngôn ngữ quản trị. Bạn có thể chỉnh sửa tùy chọn ngôn ngữ của mình bằng cách truy cập <a href="%s">trang hồ sơ</a> của bạn.

en: You can completely hide content in specific languages from visitors and search engines, but still view it yourself. This allows reviewing translations that are in progress.
vi: Bạn có thể ẩn hoàn toàn nội dung bằng các ngôn ngữ cụ thể khỏi khách truy cập và công cụ tìm kiếm, nhưng vẫn có thể tự xem. Điều này cho phép xem lại các bản dịch đang được thực hiện.

en: This feature turns themes into multilingual, without having to edit their PHP files.
vi: Tính năng này biến các chủ đề thành đa ngôn ngữ mà không cần phải chỉnh sửa các tệp PHP của chúng.

en: Adjust IDs for multilingual functionality
vi: Điều chỉnh ID cho chức năng đa ngôn ngữ

en: WPML can automatically redirect visitors according to browser language.
vi: WPML có thể tự động chuyển hướng khách truy cập theo ngôn ngữ trình duyệt.

en: This feature uses Javascript. Make sure that your site doesn't have JS errors.
vi: Tính năng này sử dụng Javascript. Đảm bảo rằng trang web của bạn không có lỗi JS.

en: Disable browser language redirect
vi: Tắt chuyển hướng ngôn ngữ trình duyệt

en: Redirect visitors based on browser language only if translations exist
vi: Chỉ chuyển hướng khách truy cập dựa trên ngôn ngữ trình duyệt nếu bản dịch tồn tại

en: Always redirect visitors based on browser language (redirect to home page if translations are missing)
vi: Luôn chuyển hướng khách truy cập dựa trên ngôn ngữ trình duyệt (chuyển hướng đến trang chủ nếu thiếu bản dịch)

en: Remember visitors' language preference for %s hours (please enter 24 or multiples of it).
vi: Ghi nhớ tùy chọn ngôn ngữ của khách truy cập trong %s giờ (vui lòng nhập 24 hoặc bội số của nó).

en: Your browser doesn't seem to be allowing cookies to be set.
vi: Trình duyệt của bạn có vẻ không cho phép đặt cookie.

en: Browser language redirect may affect your site's indexing
vi: Chuyển hướng ngôn ngữ trình duyệt có thể ảnh hưởng đến việc lập chỉ mục trang web của bạn

en: learn more
vi: tìm hiểu thêm

en: Tell the world your site is running multilingual with WPML (places a message in your site's footer) - <a href="%s">read more</a>
vi: Cho thế giới biết trang web của bạn đang chạy đa ngôn ngữ với WPML (đặt một thông báo ở chân trang của trang web) - <a href="%s">đọc thêm</a>

note: translators: %1$s and %2$s are opening and closing link tags, %3$s is the default language name.
en: %1$sMenu synchronization%2$s will sync the menu structure from the default language of %3$s to the secondary languages.
vi: %1$sĐồng bộ hóa menu%2$s sẽ đồng bộ cấu trúc menu từ ngôn ngữ mặc định của %3$s sang các ngôn ngữ phụ.

en: Select all items
vi: Chọn tất cả các mục

en: Action
vi: Hành động

en: Nothing to sync.
vi: Không có gì để đồng bộ hóa.

en: Select row
vi: Chọn hàng

en: Add menu translation:  %s
vi: Thêm bản dịch menu: %s

en: Apply changes
vi: Áp dụng thay đổi

en: Syncing menus %1 of %2
vi: Đang đồng bộ hóa menu %1 trên %2

en: The selected menus have been synchonized.
vi: Các menu đã chọn đã được đồng bộ hóa.

en: No menus found
vi: Không tìm thấy menu nào

en: Menu translation in %s
vi: Dịch menu trong %s

en: Auto-generated title. Click to edit.
vi: Tiêu đề tự động tạo. Nhấp để chỉnh sửa.

en: Sync
vi: Đồng bộ hóa

en: The menus on this page may not sync because it requires more input variables. Please modify the %1$s setting in your php.ini or .htaccess files to %2$s or more.
vi: Các menu trên trang này có thể không đồng bộ hóa vì nó yêu cầu nhiều biến đầu vào hơn. Vui lòng sửa đổi cài đặt %1$s trong tệp php.ini hoặc .htaccess của bạn thành %2$s hoặc cao hơn.

en: Nothing Sync
vi: Không có gì để đồng bộ hóa

en: Item will be added
vi: Mục sẽ được thêm vào

en: Item will be removed
vi: Mục sẽ bị xóa

en: Item cannot be added (parent not translated)
vi: Không thể thêm mục (mục cha chưa được dịch)

en: Item changed position
vi: Mục đã thay đổi vị trí

en: Item will be copied
vi: Mục sẽ được sao chép

en: Strings for menus will be updated
vi: Chuỗi cho menu sẽ được cập nhật

en: URLs for menus will be updated
vi: URL cho menu sẽ được cập nhật

en: Menu Options will be updated
vi: Tùy chọn menu sẽ được cập nhật

en: Untranslated strings for menus
vi: Chuỗi chưa dịch cho menu

en: Untranslated URLs for menus
vi: URL chưa dịch cho menu

en: Remove %s
vi: Xóa %s

en: Rename label to %s
vi: Đổi tên nhãn thành %s

en: Update URL to %s
vi: Cập nhật URL thành %s

en: Untranslated URL %s
vi: URL chưa dịch %s

en: Change menu order for %s
vi: Thay đổi thứ tự menu cho %s

en: Add %s
vi: Thêm %s

en: Update %1$s menu option to %2$s
vi: Cập nhật tùy chọn menu %1$s thành %2$s

en: Untranslated string %s
vi: Chuỗi chưa dịch %s

en: The selected strings can now be translated using the %1$s String Translation %2$s screen
vi: Các chuỗi đã chọn giờ có thể được dịch bằng cách sử dụng màn hình %1$s Dịch chuỗi %2$s

en: WPML has been reset for the selected site.
vi: WPML đã được đặt lại cho trang web đã chọn.

en: WPML has been deactivated for the selected site.
vi: WPML đã bị vô hiệu hóa cho trang web đã chọn.

en: WPML has been activated for the selected site.
vi: WPML đã được kích hoạt cho trang web đã chọn.

en: WPML Network Setup
vi: Thiết lập mạng WPML

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Site
vi: Trang web

en: Dashboard
vi: Bảng điều khiển

en: Visit
vi: Truy cập

en: Inactive
vi: Không hoạt động

en: Active
vi: Hoạt động

en: Deactivate
vi: Vô hiệu hóa

en: You are about to reset WPML for this site: %s.
vi: Bạn sắp đặt lại WPML cho trang web này: %s.

en: All translation data will be lost if you reset WPML's data. They cannot be recovered later.
vi: Tất cả dữ liệu dịch thuật sẽ bị mất nếu bạn đặt lại dữ liệu của WPML. Chúng không thể được khôi phục sau đó.

en: Reset
vi: Đặt lại

en: This document is a duplicate of %s and it is maintained by WPML.
vi: Tài liệu này là bản sao của %s và được duy trì bởi WPML.

en: Translate independently
vi: Dịch độc lập

en: Language of this %s
vi: Ngôn ngữ của %s này

en: edit terms
vi: chỉnh sửa thuật ngữ

en: Connect with translations
vi: Kết nối với các bản dịch

en: Make %s the original language for this %s
vi: Đặt %s làm ngôn ngữ gốc cho %s này

en: Please make sure to save your post, if you've made any change, before proceeding with this action!
vi: Vui lòng đảm bảo lưu bài viết của bạn, nếu bạn đã thực hiện bất kỳ thay đổi nào, trước khi tiếp tục với hành động này!

en: Ok
vi: Đồng ý

en: Loading
vi: Đang tải

en: Type a post title
vi: Nhập tiêu đề bài viết

en: No posts found
vi: Không tìm thấy bài viết nào

en: Connect this post?
vi: Kết nối bài viết này?

en: Assign
vi: Gán

en: You are about to connect the current post with these following posts
vi: Bạn sắp kết nối bài viết hiện tại với các bài viết sau đây

en: This is a translation of
vi: Đây là bản dịch của

en: Translate this Document
vi: Dịch tài liệu này

en: %sEnable automatic translation for drafts%s
vi: %sBật dịch tự động cho bản nháp%s

en: Translations
vi: Bản dịch

en: hide
vi: ẩn

en: show
vi: hiển thị

en: duplicate
vi: nhân bản

en: --None--
vi: --Không có--

en: Create duplicate
vi: Tạo bản sao

en: This post is already duplicated.
vi: Bài viết này đã được nhân bản.

en: Can't create a duplicate. A translation is in progress.
vi: Không thể tạo bản sao. Đang có một bản dịch đang được thực hiện.

en:  for
vi:  cho

en: Post without a title
vi: Bài viết không có tiêu đề

en: Media attachments
vi: Tệp đính kèm phương tiện

en: Duplicate uploaded media to translations
vi: Nhân bản phương tiện đã tải lên cho các bản dịch

en: Duplicate featured image to translations
vi: Nhân bản hình ảnh nổi bật cho các bản dịch

en: Duplicate uploaded media from original
vi: Nhân bản phương tiện đã tải lên từ bản gốc

en: Duplicate featured image from original
vi: Sao chép ảnh đại diện từ bản gốc

en: Copy content from %s
vi: Sao chép nội dung từ %s

en: This operation copies the content from the original language onto this translation. It's meant for when you want to start with the original content, but keep translating in this language. This button is only enabled when there's no content in the editor.
vi: Thao tác này sao chép nội dung từ ngôn ngữ gốc sang bản dịch này. Nó được sử dụng khi bạn muốn bắt đầu với nội dung gốc, nhưng tiếp tục dịch sang ngôn ngữ này. Nút này chỉ được kích hoạt khi không có nội dung trong trình soạn thảo.

en: Overwrite with %s content.
vi: Ghi đè bằng nội dung %s.

en: The current content of this %s will be permanently lost. WPML will copy the %s content and replace the current content.
vi: Nội dung hiện tại của %s này sẽ bị mất vĩnh viễn. WPML sẽ sao chép nội dung %s và thay thế nội dung hiện tại.

en: This operation will synchronize this translation with the original language. When you edit the original, this translation will update immediately. It's meant when you want the content in this language to always be the same as the content in the original language.
vi: Thao tác này sẽ đồng bộ hóa bản dịch này với ngôn ngữ gốc. Khi bạn chỉnh sửa bản gốc, bản dịch này sẽ được cập nhật ngay lập tức. Nó được sử dụng khi bạn muốn nội dung trong ngôn ngữ này luôn giống với nội dung trong ngôn ngữ gốc.

en: WPML will copy %s from %s when you save this post.
vi: WPML sẽ sao chép %s từ %s khi bạn lưu bài đăng này.

en: Never show this
vi: Không bao giờ hiển thị điều này

en: Technical support for clients is available via %sWPML forums%s.
vi: Hỗ trợ kỹ thuật cho khách hàng có sẵn qua %sdiễn đàn WPML%s.

en: Plugin Name
vi: Tên Plugin

en: Not installed
vi: Chưa cài đặt

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: n/a
vi: không áp dụng

en: For advanced access or to completely uninstall WPML and remove all language information, use the %stroubleshooting%s page.
vi: Để truy cập nâng cao hoặc gỡ cài đặt hoàn toàn WPML và xóa tất cả thông tin ngôn ngữ, hãy sử dụng trang %skhắc phục sự cố%s.

en: For retrieving debug information if asked by support person, use the %sdebug information%s page.
vi: Để truy xuất thông tin gỡ lỗi nếu được nhân viên hỗ trợ yêu cầu, hãy sử dụng trang %sthông tin gỡ lỗi%s.

en: Show
vi: Hiển thị

en: untranslated
vi: chưa dịch

en: all
vi: tất cả

en: in
vi: trong

en: to
vi: sang

en: Taxonomy
vi: Phân loại

en: any language
vi: bất kỳ ngôn ngữ nào

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Update Taxonomy Hierarchy
vi: Cập nhật Hệ thống Phân cấp Phân loại

en: select parent
vi: chọn mục cha

en: Select the taxonomy to translate:
vi: Chọn phân loại để dịch:

en: %1$s Translation
vi: Dịch %1$s

en: Hierarchy Synchronization
vi: Đồng bộ hóa Hệ thống Phân cấp

en: Copy to all languages
vi: Sao chép sang tất cả ngôn ngữ

en: Overwrite existing translations
vi: Ghi đè lên bản dịch hiện có

en: Will be removed
vi: Sẽ bị xóa

en: Will be added
vi: Sẽ được thêm

en: Legend:
vi: Chú thích:

en: Synchronize taxonomy hierarchy according to: %1$s language.
vi: Đồng bộ hóa hệ thống phân cấp phân loại theo: ngôn ngữ %1$s.

en: Target Language
vi: Ngôn ngữ đích

en: Term translation
vi: Dịch thuật ngữ

en: Original term
vi: Thuật ngữ gốc

en: Label translation
vi: Dịch nhãn

en: Copy from original
vi: Sao chép từ bản gốc

en: Original:
vi: Bản gốc:

en: Translation to:
vi: Bản dịch sang:

en: Name
vi: Tên

en: Description
vi: Mô tả

en: Singular
vi: Số ít

en: Plural
vi: Số nhiều

en: Change language
vi: Thay đổi ngôn ngữ

en: loading
vi: đang tải

en: Go to previous page
vi: Đi đến trang trước

en: Go to the next page
vi: Đi đến trang tiếp theo

en: Go to the first page
vi: Đi đến trang đầu tiên

en: Go to the last page
vi: Đi đến trang cuối cùng

en: The taxonomy hierarchy is now synchronized.
vi: Hệ thống phân cấp phân loại đã được đồng bộ hóa.

en: The taxonomy hierarchy is already synchronized.
vi: Hệ thống phân cấp phân loại đã được đồng bộ hóa rồi.

en: No %1$s found.
vi: Không tìm thấy %1$s nào.

en: items
vi: mục

en: item
vi: mục

en: Translation of %1$s
vi: Bản dịch của %1$s

en: Translations of taxonomy %1$s labels and slug
vi: Bản dịch của nhãn và slug phân loại %1$s

en: To translate taxonomy labels and slug you need %s plugin.
vi: Để dịch nhãn và slug phân loại, bạn cần plugin %s.

en: Loading ...
vi: Đang tải ...

en: %1$s terms (in original language)
vi: Các thuật ngữ %1$s (trong ngôn ngữ gốc)

en: Add translation
vi: Thêm bản dịch

en: Original language
vi: Ngôn ngữ gốc

en: This term has additional meta fields:
vi: Thuật ngữ này có các trường meta bổ sung:

en: Wrong nonce
vi: Nonce không hợp lệ

note: translators: %s is replaced by the name of the taxonomy.
en: Adding translation for: %s.
vi: Đang thêm bản dịch cho: %s.

en: Theme and Plugins compatibility with WPML
vi: Khả năng tương thích của Chủ đề và Plugin với WPML

en: Configuration for compatibility between your active plugins and theme is updated automatically on daily basis.
vi: Cấu hình cho khả năng tương thích giữa các plugin và chủ đề đang hoạt động của bạn được cập nhật tự động hàng ngày.

en: Last checked on %s
vi: Lần kiểm tra cuối cùng vào %s

en: Update
vi: Cập nhật

en: WPML Settings
vi: Cài đặt WPML

en: WPML settings
vi: Cài đặt WPML

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: translation jobs updated
vi: công việc dịch thuật đã được cập nhật

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: Partially done.
vi: Hoàn thành một phần.

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: There might be more content to fix: please repeat the process.
vi: Có thể còn nội dung cần sửa: vui lòng lặp lại quy trình.

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: Partially done
vi: Hoàn thành một phần

en: Advanced settings
vi: Cài đặt nâng cao

en: Disable cache for language switcher templates
vi: Tắt bộ nhớ đệm cho các mẫu chuyển đổi ngôn ngữ

en: Enable cache for language switcher templates
vi: Bật bộ nhớ đệm cho các mẫu chuyển đổi ngôn ngữ

en: Your Automatic Translation account id is
vi: ID tài khoản Dịch Tự động của bạn là

en: Clean up
vi: Dọn dẹp

en: Please make backup of your database before using this.
vi: Vui lòng sao lưu cơ sở dữ liệu của bạn trước khi sử dụng tính năng này.

en: This operation will reset WPML's language tables and reinstall it. Any custom languages that you added will be removed.
vi: Thao tác này sẽ đặt lại các bảng ngôn ngữ của WPML và cài đặt lại nó. Bất kỳ ngôn ngữ tùy chỉnh nào bạn đã thêm sẽ bị xóa.

en: Clear language information and repopulate languages
vi: Xóa thông tin ngôn ngữ và tạo lại danh sách ngôn ngữ

en: This operation will remove WPML's language table and recreate it. You should use it if you just installed WPML and you're not seeing a complete list of available languages.
vi: Thao tác này sẽ xóa bảng ngôn ngữ của WPML và tạo lại nó. Bạn nên sử dụng nó nếu bạn vừa cài đặt WPML và không thấy danh sách đầy đủ các ngôn ngữ có sẵn.

en: Synchronize posts taxonomies
vi: Đồng bộ hóa phân loại bài viết

en: This will assign the same taxonomy terms as the source for each post translation.
vi: Điều này sẽ gán các thuật ngữ phân loại giống như nguồn cho mỗi bản dịch bài viết.

en: Clear the cache in WPML
vi: Xóa bộ nhớ đệm trong WPML

en: This may solve issues like missing languages in the language switcher.
vi: Điều này có thể giải quyết các vấn đề như thiếu ngôn ngữ trong bộ chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Remove ghost entries from the translation tables
vi: Xóa các mục ma khỏi bảng dịch

en: Removes entries from the WPML tables that are not linked properly. Cleans the table off entries left over upgrades, bug fixes or undetermined factors.
vi: Xóa các mục từ bảng WPML không được liên kết đúng cách. Làm sạch bảng khỏi các mục còn sót lại sau khi nâng cấp, sửa lỗi hoặc các yếu tố không xác định được.

en: Fix element_type collation
vi: Sửa lỗi đối chiếu element_type

en: Fixes the collation of the element_type column in icl_translations in case this setting changed for your posts.post_type column.
vi: Sửa lỗi đối chiếu của cột element_type trong icl_translations trong trường hợp cài đặt này đã thay đổi đối với các bài viết của bạn.post_type cột.

en: Assign translation status to duplicated content
vi: Gán trạng thái dịch cho nội dung được sao chép

en: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated.
vi: Đặt trạng thái dịch thành DUPLICATE trong bảng icl_translation_status, cho các bài viết được đánh dấu là đã sao chép.

en: Set language information
vi: Đặt thông tin ngôn ngữ

en: Adds language information to posts and taxonomies that are missing this information.
vi: Thêm thông tin ngôn ngữ vào bài viết và phân loại đang thiếu thông tin này.

en: Reset languages
vi: Đặt lại ngôn ngữ

en: WPML will reset all language information to its default values. Any languages that you added or edited will be lost.
vi: WPML sẽ đặt lại tất cả thông tin ngôn ngữ về giá trị mặc định của nó. Bất kỳ ngôn ngữ nào bạn đã thêm hoặc chỉnh sửa sẽ bị mất.

en: Fix terms count
vi: Sửa số lượng thuật ngữ

en: Correct terms count in case something went wrong with translated contents.
vi: Sửa số lượng thuật ngữ trong trường hợp có sự cố với nội dung đã dịch.

en: Fix post type assignment for translations
vi: Sửa gán loại bài viết cho các bản dịch

en: posts left
vi: bài viết còn lại

en: Correct post type assignment for translations of custom post types in case something went wrong.
vi: Sửa gán loại bài viết cho các bản dịch của các loại bài viết tùy chỉnh trong trường hợp có sự cố.

en: Remove debug logs of String Translation cache
vi: Xóa nhật ký gỡ lỗi của bộ nhớ đệm Dịch Chuỗi

en: Removes invalid rows stored in option and hide admin notice.
vi: Xóa các hàng không hợp lệ được lưu trữ trong tùy chọn và ẩn thông báo quản trị.

en: Translatable custom posts linking
vi: Liên kết bài viết tùy chỉnh có thể dịch

en: Allows linking existing translations after changing custom posts definition (name)
vi: Cho phép liên kết các bản dịch hiện có sau khi thay đổi định nghĩa (tên) bài viết tùy chỉnh

en: linked to:
vi: liên kết với:

en: --select--
vi: --chọn--

en: Note: if you edited the custom post declaration you may need to re-configure WPML to mark it as translatable.
vi: Lưu ý: nếu bạn đã chỉnh sửa khai báo bài viết tùy chỉnh, bạn có thể cần phải cấu hình lại WPML để đánh dấu nó là có thể dịch được.

en: Translatable taxonomies linking
vi: Liên kết phân loại có thể dịch

en: Allows linking existing translations after changing custom taxonomies definition (name)
vi: Cho phép liên kết các bản dịch hiện có sau khi thay đổi định nghĩa (tên) phân loại tùy chỉnh

en: Note: if you edited the custom taxonomy declaration you may need to re-configure WPML to mark it as translatable.
vi: Lưu ý: nếu bạn đã chỉnh sửa khai báo phân loại tùy chỉnh, bạn có thể cần phải cấu hình lại WPML để đánh dấu nó là có thể dịch được.

en: This function is available through the Network Admin section.
vi: Chức năng này có sẵn thông qua phần Quản trị Mạng.

en: Go to WPML Network settings.
vi: Đi đến cài đặt Mạng WPML.

en: Note: WPML must be activated on the primary site or must be network activated.
vi: Lưu ý: WPML phải được kích hoạt trên trang chính hoặc phải được kích hoạt trên toàn mạng.

en: You are not allowed to manage the WPML Network settings.
vi: Bạn không được phép quản lý cài đặt Mạng WPML.

en: Are you sure you want to reset all translation and language data? This operation cannot be reversed!
vi: Bạn có chắc chắn muốn đặt lại tất cả dữ liệu ngôn ngữ và bản dịch không? Thao tác này không thể hoàn tác!

en: The 'Reset' action will deactivate the WPML plugin after it deletes the WPML tables (tables with the 'icl_' prefix) from the database. The action will NOT delete any content (posts, taxonomy terms etc.). It only affects translation and language information that WPML associates with each content type.
vi: Hành động <q id="q-first-1">Đặt lại</q> sẽ hủy kích hoạt plugin WPML sau khi xóa các bảng WPML (các bảng có tiền tố <q id="q-first-2">icl_</q>) khỏi cơ sở dữ liệu. Hành động này sẽ KHÔNG xóa bất kỳ nội dung nào (bài viết, thuật ngữ phân loại, v.v.). Nó chỉ ảnh hưởng đến thông tin ngôn ngữ và bản dịch mà WPML liên kết với mỗi loại nội dung.

en: Please note that all translations you have sent to remote translation services will be lost if you reset WPML's data. They cannot be recovered later.
vi: Xin lưu ý rằng tất cả các bản dịch bạn đã gửi đến các dịch vụ dịch thuật từ xa sẽ bị mất nếu bạn đặt lại dữ liệu của WPML. Chúng không thể được khôi phục sau đó.

en: If you are using the Advanced Translation Editor, you will lose the translations that are in progress, as well as the existing translation memory and glossary. You will also lose access to purchases, invoices, and history related to your work with the Advanced Translation Editor.
vi: Nếu bạn đang sử dụng Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao, bạn sẽ mất các bản dịch đang trong quá trình thực hiện, cũng như bộ nhớ dịch và từ điển hiện có. Bạn cũng sẽ mất quyền truy cập vào các giao dịch mua, hóa đơn và lịch sử liên quan đến công việc của bạn với Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao.

en: I am about to reset all translation and language data.
vi: Tôi sắp đặt lại tất cả dữ liệu ngôn ngữ và bản dịch.

en: Reset and deactivate WPML
vi: Đặt lại và hủy kích hoạt WPML

en: This version of WPML includes major updates and improvements.
vi: Phiên bản WPML này bao gồm các cập nhật và cải tiến quan trọng.

en: WPML 3.2 release notes
vi: Ghi chú phát hành WPML 32

en: Stop showing this message
vi: Ngừng hiển thị thông báo này

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: This language selector determines which content to display. You can choose items in a specific language or in all languages. To change the language of the WordPress Admin interface, go to your profile.
vi: Bộ chọn ngôn ngữ này xác định nội dung nào sẽ được hiển thị. Bạn có thể chọn các mục bằng một ngôn ngữ cụ thể hoặc tất cả ngôn ngữ. Để thay đổi ngôn ngữ của giao diện Quản trị WordPress, hãy truy cập hồ sơ của bạn.

en: Showing content in:
vi: Đang hiển thị nội dung bằng:

en: Show content in:
vi: Hiển thị nội dung bằng:

en: Update %s translation
vi: Cập nhật bản dịch %s

en: Edit the %s translation
vi: Chỉnh sửa bản dịch %s

en: Add translation to %s
vi: Thêm bản dịch cho %s

en: Translation Jobs
vi: Công việc dịch thuật

en: New translations detected. Scan your content to update internal links so they point to the correct translated pages and posts.
vi: Đã phát hiện bản dịch mới. Quét nội dung của bạn để cập nhật các liên kết nội bộ để chúng trỏ đến các trang và bài viết đã dịch chính xác.

en: Side-by-side editing
vi: Chỉnh sửa song song

en: Unique designs for translations
vi: Thiết kế riêng cho bản dịch

en: Glossary Support
vi: Hỗ trợ Từ điển chuyên ngành

en: Automatic Translation
vi: Dịch tự động

en: Use your free automatic translation quota
vi: Sử dụng hạn mức dịch tự động miễn phí của bạn

en: Spell Checker
vi: Kiểm tra chính tả

en: Safe HTML editing
vi: Chỉnh sửa HTML an toàn

en: Translation Memory
vi: Bộ nhớ dịch thuật

en: Legacy
vi: Cũ

en: Includes
vi: Bao gồm

en: Use also for old translations created with the classic editor
vi: Cũng sử dụng cho các bản dịch cũ được tạo bằng trình soạn thảo cổ điển

note: translators: heading shown for selecting the editor to use when updating content that was created with WPML's Classic Translation Editor
en: Translation Editor FAQ
vi: Câu hỏi thường gặp về Trình soạn thảo dịch thuật

en: Can I have completely different designs for translations?
vi: Tôi có thể có thiết kế hoàn toàn khác nhau cho các bản dịch không?

note: translators: %s links
en: Yes, WPML allows you to use %1$scompletely different designs for translations%2$s.
vi: Có, WPML cho phép bạn sử dụng %1$scác thiết kế hoàn toàn khác nhau cho các bản dịch%2$s.

en: Can I use my free automatic translation quota with the Classic Translation Editor?
vi: Tôi có thể sử dụng hạn mức dịch tự động miễn phí của mình với Trình soạn thảo dịch thuật cổ điển không?

en: No. Automatic translation is only available via WPML’s Advanced Translator Editor, so you can only use your free quota using it.
vi: Không. Dịch tự động chỉ có sẵn thông qua Trình soạn thảo dịch thuật nâng cao của WPML, vì vậy bạn chỉ có thể sử dụng hạn mức miễn phí của mình bằng cách sử dụng nó.

en: When should I use WPML’s Classic Translation Editor?
vi: Khi nào tôi nên sử dụng Trình soạn thảo dịch thuật cổ điển của WPML?

en: We maintain WPML’s Classic Translation Editor as part of WPML for backward compatibility. You should only use it if you’ve started with the Classic Editor and are concerned about losing the translation history.
vi: Chúng tôi duy trì Trình biên tập dịch thuật cổ điển của WPML như một phần của WPML để đảm bảo tính tương thích ngược. Bạn chỉ nên sử dụng nó nếu bạn đã bắt đầu với Trình biên tập cổ điển và lo ngại về việc mất lịch sử dịch thuật.

en: Yes, use Advanced Translation Editor for existing content
vi: Có, sử dụng Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao cho nội dung hiện có

en: You are about to use Advanced Translation Editor for your existing translations
vi: Bạn sắp sử dụng Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao cho các bản dịch hiện có của mình

en: Some of your content was translated using the Classic Translation Editor. If you proceed, re-translating may overwrite or delete those translations.
vi: Một số nội dung của bạn đã được dịch bằng Trình biên tập Dịch thuật Cổ điển. Nếu bạn tiếp tục, việc dịch lại có thể ghi đè hoặc xóa những bản dịch đó.

en: When you receive completed translations
vi: Khi bạn nhận được bản dịch đã hoàn thành

en: Publish the translated post when original is also published (default)
vi: Xuất bản bài viết đã dịch khi bản gốc cũng được xuất bản (mặc định)

en: Save the translated post as a draft
vi: Lưu bài viết đã dịch dưới dạng bản nháp

en: Choose if translations should be published when received. Note: If Publish is selected, the translation will only be published if the original document is published when the translation is received.
vi: Chọn xem bản dịch có nên được xuất bản khi nhận được hay không. Lưu ý: Nếu chọn Xuất bản, bản dịch sẽ chỉ được xuất bản nếu tài liệu gốc đã được xuất bản khi nhận được bản dịch.

en: When you publish the original post
vi: Khi bạn xuất bản bài viết gốc

en: Publish the post translations
vi: Xuất bản các bản dịch của bài viết

en: Do not publish the post translations
vi: Không xuất bản các bản dịch của bài viết

en: Translated taxonomies
vi: Các phân loại đã dịch

en: Don't show translated taxonomies in Translation Editor
vi: Không hiển thị các phân loại đã dịch trong Trình biên tập dịch thuật

en: In this version of WPML, you can give your taxonomy terms the same name across multiple languages. You need to update %d taxonomy terms on your website so that they display the same name without any language suffixes.
vi: Trong phiên bản WPML này, bạn có thể đặt tên cho các thuật ngữ phân loại của mình giống nhau trên nhiều ngôn ngữ. Bạn cần cập nhật %d thuật ngữ phân loại trên trang web của mình để chúng hiển thị cùng một tên mà không có bất kỳ hậu tố ngôn ngữ nào.

en: Remove language suffixes from taxonomy names.
vi: Xóa hậu tố ngôn ngữ khỏi tên phân loại.

en: Old Name
vi: Tên cũ

en: Updated Name
vi: Tên đã cập nhật

en: Affected Taxonomies
vi: Phân loại bị ảnh hưởng

en: Update term names
vi: Cập nhật tên thuật ngữ

en: All term names updated
vi: Tất cả tên thuật ngữ đã được cập nhật

en: You haven't set your synchronization preferences for these %1$s: %2$s. Default value was selected.
vi: Bạn chưa thiết lập tùy chọn đồng bộ hóa cho %1$s này: %2$s. Giá trị mặc định đã được chọn.

en: Post Types Translation
vi: Dịch loại bài viết

en: Post types
vi: Loại bài viết

en: Taxonomies Translation
vi: Dịch phân loại

en: Login and registration pages
vi: Trang đăng nhập và đăng ký

en: Allow translating the login and registration pages
vi: Cho phép dịch các trang đăng nhập và đăng ký

en: Show Language Switcher on login and registration pages
vi: Hiển thị Bộ chuyển đổi ngôn ngữ trên các trang đăng nhập và đăng ký

en: You may need to adjust your server settings if your site uses nginx.
vi: Bạn có thể cần điều chỉnh cài đặt máy chủ của mình nếu trang web của bạn sử dụng nginx.

en: nginx guide
vi: hướng dẫn nginx

note: translators: $s: a link with "nginx guide" as a text
en:  See our %s to learn more.
vi:  Xem %s của chúng tôi để tìm hiểu thêm.

en: Posts and pages synchronization
vi: Đồng bộ hóa bài viết và trang

en: Synchronize page order for translations
vi: Đồng bộ hóa thứ tự trang cho các bản dịch

en: Set page parent for translation according to page parent of the original language
vi: Đặt trang cha cho bản dịch theo trang cha của ngôn ngữ gốc

en: Synchronize page template
vi: Đồng bộ hóa mẫu trang

en: Synchronize comment status
vi: Đồng bộ hóa trạng thái bình luận

en: Synchronize ping status
vi: Đồng bộ hóa trạng thái ping

en: Synchronize sticky flag
vi: Đồng bộ hóa cờ ghim

en: Synchronize password for password protected posts
vi: Đồng bộ hóa mật khẩu cho các bài viết được bảo vệ bằng mật khẩu

en: Synchronize private flag
vi: Đồng bộ hóa cờ riêng tư

en: Synchronize posts format
vi: Đồng bộ hóa định dạng bài viết

en: When deleting a post, delete translations as well
vi: Khi xóa một bài viết, cũng xóa các bản dịch

en: When deleting a taxonomy (category, tag or custom), delete translations as well
vi: Khi xóa một phân loại (danh mục, thẻ hoặc tùy chỉnh), cũng xóa các bản dịch

en: Copy taxonomy to translations
vi: Sao chép phân loại sang các bản dịch

en: Copy publishing date to translations
vi: Sao chép ngày xuất bản sang các bản dịch

en: Synchronize comments on duplicate content
vi: Đồng bộ hóa bình luận trên nội dung trùng lặp

en: Page builders options
vi: Tùy chọn trình tạo trang

en: Send to translation the content of raw HTML cells
vi: Gửi để dịch nội dung của các ô HTML thô

en: <i>%s</i> integration
vi: Tích hợp <i>%s</i>

en: You are using a caching plugin. When you translate strings, the cache needs to be cleared in order for the translation to display.
vi: Bạn đang sử dụng plugin bộ nhớ đệm. Khi bạn dịch chuỗi, bộ nhớ đệm cần được xóa để hiển thị bản dịch.

en: Automatically clear the cache when strings are translated
vi: Tự động xóa bộ nhớ đệm khi chuỗi được dịch

en: I will clear the cache manually after translating strings
vi: Tôi sẽ xóa bộ nhớ đệm thủ công sau khi dịch chuỗi

en: Clear cache now
vi: Xóa bộ nhớ đệm ngay

en: WPML is missing some records in the languages tables and it cannot fully work until this issue is fixed.
vi: WPML thiếu một số bản ghi trong các bảng ngôn ngữ và không thể hoạt động đầy đủ cho đến khi vấn đề này được khắc phục.

en: Please go to the %1$s page and click on "%2$s" to fix this problem.
vi: Vui lòng truy cập trang %1$s và nhấp vào <q id="q-first-1">%2$s</q> để khắc phục sự cố này.

en: This warning will disappear once this issue is fixed.
vi: Cảnh báo này sẽ biến mất sau khi vấn đề được khắc phục.

en: You are about to change the language of {post_name}.
vi: Bạn sắp thay đổi ngôn ngữ của {post_name}.

en: All categories and tags will be translated if possible.
vi: Tất cả các danh mục và thẻ sẽ được dịch nếu có thể.

en: The following terms do not have a translation in the chosen language and will be disconnected from this post:
vi: Các thuật ngữ sau không có bản dịch trong ngôn ngữ đã chọn và sẽ bị ngắt kết nối khỏi bài viết này:

en: Loading Language Data for {post_name}
vi: Đang tải dữ liệu ngôn ngữ cho {post_name}

en: Please make sure that you've saved all the changes. We will have to reload the page.
vi: Vui lòng đảm bảo rằng bạn đã lưu tất cả các thay đổi. Chúng tôi sẽ phải tải lại trang.

en: Do you want to continue?
vi: Bạn có muốn tiếp tục không?

en: (No title for this post yet)
vi: (Chưa có tiêu đề cho bài viết này)

en: Close
vi: Đóng

en: Post type and source language assignment have been fixed for
vi: Loại bài viết và gán ngôn ngữ nguồn đã được sửa cho

en:  elements
vi:  phần tử

en: No errors were found in the assignment of post types.
vi: Không tìm thấy lỗi trong việc gán các loại bài viết.

en: Language suffixes were removed from the selected terms.
vi: Hậu tố ngôn ngữ đã được xóa khỏi các thuật ngữ đã chọn.

en: Multilingual Content Setup
vi: Cài đặt nội dung đa ngôn ngữ

en: Custom taxonomies
vi: Phân loại tùy chỉnh

en: Do nothing
vi: Không làm gì

en: Hide system fields
vi: Ẩn các trường hệ thống

en: Show system fields
vi: Hiển thị các trường hệ thống

en: Note: Custom taxonomies and custom fields are shared across different post types.
vi: Lưu ý: Phân loại tùy chỉnh và trường tùy chỉnh được chia sẻ giữa các loại bài viết khác nhau.

en: Nothing to configure.
vi: Không có gì để cấu hình.

en: Main Page (no parent)
vi: Trang chính (không có trang cha)

en: add
vi: thêm

en: WPML admin screens require JavaScript in order to display. JavaScript is currently off in your browser.
vi: Màn hình quản trị WPML yêu cầu JavaScript để hiển thị. JavaScript hiện đang tắt trong trình duyệt của bạn.

en: You need to configure WPML before you can start translating.
vi: Bạn cần cấu hình WPML trước khi có thể bắt đầu dịch.

en: Configure WPML
vi: Cấu hình WPML

en: Getting started guide
vi: Hướng dẫn bắt đầu

[ctx: Multilingual WordPress with WPML: first part]
en: Multilingual WordPress
vi: WordPress đa ngôn ngữ

[ctx: Multilingual WordPress with WPML: second part]
en: with WPML
vi: với WPML

en: Invalid language code
vi: Mã ngôn ngữ không hợp lệ
