WPML String Translation 3.5.0 - en to th translation catalogue (281 entries)

en:  They were added to the translations table.
th:  พวกเขาถูกเพิ่มลงในตารางการแปล

en: %1$sNote:%2$s This feature may affect site performance. We recommend disabling it after scanning is complete.
th: %1$sหมายเหตุ:%2$s คุณสมบัตินี้อาจส่งผลต่อประสิทธิภาพของไซต์ เราขอแนะนำให้ปิดใช้งานหลังจากสแกนเสร็จสิ้น

en: %d new translation was added.
th: มีการเพิ่มการแปลใหม่ %d รายการ

en: %d translation was updated.
th: มีการอัปเดตการแปล %d รายการ

en: %s slugs are set to be translated, but they are missing their translation
th: สลัก %s ถูกตั้งค่าให้แปล แต่ไม่มีการแปล

en: (original)
th: (ต้นฉบับ)

en: * This feature is only intended for sites that are in development. It will significantly slow down the site, but help you find strings that WPML cannot detect in the PHP code.
th: * คุณสมบัตินี้มีไว้สำหรับเว็บไซต์ที่อยู่ระหว่างการพัฒนาเท่านั้น ซึ่งจะทำให้เว็บไซต์ทำงานช้าลงอย่างมาก แต่จะช่วยให้คุณค้นหาสตริงที่ WPML ตรวจไม่พบในโค้ด PHP

en: -- Please select --
th: -- โปรดเลือก --

en: .po file :
th: ไฟล์.po :

en: Action
th: การดำเนินการ

en: Active
th: ใช้งานอยู่

en: Add selected strings
th: เพิ่มสตริงที่เลือก

en: Add the new translations.
th: เพิ่มการแปลใหม่

en: Adds theme and plugins localization capabilities to WPML | <a href="https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/string-translation/">Documentation</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-string-translation-3-5-0/">WPML String Translation 3.5.0 release notes</a>
th: เพิ่มความสามารถในการแปลธีมและปลั๊กอินไปยัง WPML | <a href="https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/string-translation/">เอกสารประกอบ</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-string-translation-3-5-0/">บันทึกประจำรุ่น WPML String Translation 3.5.0</a>

en: Admin Texts Translation
th: การแปลข้อความผู้ดูแลระบบ

en: All
th: ทั้งหมด

en: All %d strings from all pages are selected.
th: สตริงทั้งหมด %d จากทุกหน้าถูกเลือก

en: All %d strings on this page are selected.
th: สตริงทั้งหมด %d ในหน้านี้ถูกเลือก

en: All Translation Priorities
th: ลำดับความสำคัญการแปลทั้งหมด

en: All domains
th: ทุกโดเมน

en: All strings
th: สตริงทั้งหมด

en: All strings in %s
th: สตริงทั้งหมดใน %s

en: Also create translations according to the .po file
th: สร้างการแปลตามไฟล์.po ด้วย

en: Also include translations
th: รวมการแปลด้วย

en: Also prevent similar messages in the future?
th: ป้องกันข้อความที่คล้ายกันในอนาคตด้วยหรือไม่?

en: Also register strings from the website's back-end
th: ลงทะเบียนสตริงจากส่วนหลังบ้านของเว็บไซต์ด้วย

en: Apply
th: ใช้

en: Are you sure you want to delete these packages?
    Their strings and translations will be deleted too.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบแพ็คเกจเหล่านี้?
    สตริงและการแปลของแพ็คเกจเหล่านี้จะถูกลบด้วย

en: Are you sure you want to delete these strings?
    Their translations will be deleted too.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบสตริงเหล่านี้?
    การแปลของสตริงเหล่านี้จะถูกลบด้วย

en: Auto register untranslated strings
th: ลงทะเบียนสตริงที่ยังไม่ได้แปลโดยอัตโนมัติ

en: Auto-download WordPress translations
th: ดาวน์โหลดการแปล WordPress อัตโนมัติ

en: Auto-registered, translation needed
th: ลงทะเบียนอัตโนมัติ, ต้องการการแปล

en: Automatic string registration will remain active for <span class='counter-msg'>%s</span>. Please visit the site's front-end to allow WPML to find strings for translation.
th: การลงทะเบียนสตริงอัตโนมัติจะยังคงทำงานอยู่เป็นเวลา <span class='counter-msg'>%s</span> โปรดเยี่ยมชมส่วนหน้าของเว็บไซต์เพื่อให้ WPML ค้นหาสตริงสำหรับการแปล

en: Be sure to turn off this feature before your site goes live to avoid performance issues.
th: อย่าลืมปิดคุณสมบัตินี้ก่อนที่ไซต์ของคุณจะเปิดใช้งานจริงเพื่อหลีกเลี่ยงปัญหาด้านประสิทธิภาพ

en: By default WPML assumes that strings in themes and plugins are in English. If you're using a theme or plugin that has strings in other languages you can set the language of text-domains.
th: โดยค่าเริ่มต้น WPML จะถือว่าสตริงในธีมและปลั๊กอินเป็นภาษาอังกฤษ หากคุณใช้ธีมหรือปลั๊กอินที่มีสตริงในภาษาอื่น คุณสามารถตั้งค่าภาษาของโดเมนข้อความได้

en: Can't find the strings you're looking to translate? Add more strings for translation.
th: ไม่พบสตริงที่คุณต้องการแปลใช่หรือไม่? เพิ่มสตริงเพิ่มเติมสำหรับการแปล

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Change the language of selected strings
th: เปลี่ยนภาษาของสตริงที่เลือก

en: Change translation priority of selected strings
th: เปลี่ยนลำดับความสำคัญของการแปลของสตริงที่เลือก

en: Check for string issues
th: ตรวจสอบปัญหาสตริง

en: Check other languages
th: ตรวจสอบภาษาอื่น

en: Choose the user roles you would like to make translatable: %s
th: เลือกบทบาทผู้ใช้ที่คุณต้องการให้สามารถแปลได้: %s

en: Cleanup and optimization completed!
th: การล้างและปรับปรุงเสร็จสมบูรณ์แล้ว!

en: Cleanup and optimize string tables
th: ล้างและปรับปรุงตารางสตริง

en: Click here to enable it
th: คลิกที่นี่เพื่อเปิดใช้งาน

en: Click to toggle
th: คลิกเพื่อสลับ

en: Close
th: ปิด

en: Complete
th: เสร็จสมบูรณ์

en: Completely translated strings
th: สตริงที่แปลสมบูรณ์แล้ว

en: Configure
th: กำหนดค่า

en: Contains %s strings
th: มี %s สตริง

en: Context
th: บริบท

en: Core
th: หลัก

en: Current source language
th: ภาษาต้นฉบับปัจจุบัน

en: Data saved
th: บันทึกข้อมูลแล้ว

en: Default package language
th: ภาษาแพ็คเกจเริ่มต้น

en: Delete Selected Packages
th: ลบแพ็คเกจที่เลือก

en: Delete selected strings
th: ลบสตริงที่เลือก

en: Detect strings in JavaScript files
th: ตรวจจับสตริงในไฟล์ JavaScript

en: Disable auto register of untranslated strings
th: ปิดใช้งานการลงทะเบียนสตริงที่ยังไม่ได้แปลโดยอัตโนมัติ

en: Dismiss all notices
th: ปิดการแจ้งเตือนทั้งหมด

en: Display %d results per page
th: แสดงผลลัพธ์ %d รายการต่อหน้า

en: Display all results
th: แสดงผลลัพธ์ทั้งหมด

en: Display packages for this kind:
th: แสดงแพ็คเกจสำหรับประเภทนี้:

en: Display:
th: แสดง:

en: Displaying %1$s&#8211;%2$s of %3$s
th: กำลังแสดง %1$s&#8211;%2$s จาก %3$s

en: Domain
th: โดเมน

en: Edit user roles
th: แก้ไขบทบาทผู้ใช้

en: English
th: ภาษาอังกฤษ

en: Error: please try again
th: ข้อผิดพลาด: โปรดลองอีกครั้ง

en: Errors: %s
th: ข้อผิดพลาด: %s

en: Exact match
th: ตรงกันทุกประการ

en: Existing translation
th: การแปลที่มีอยู่

en: Export strings into .po/.pot file
th: ส่งออกสตริงเป็นไฟล์.po/.pot

en: Failed downloading the language information file.
th: ดาวน์โหลดไฟล์ข้อมูลภาษาล้มเหลว

en: Failed downloading the language information file. Please go back and try a little later.
th: ดาวน์โหลดไฟล์ข้อมูลภาษาล้มเหลว โปรดกลับไปลองอีกครั้งในภายหลัง

en: File upload error
th: ข้อผิดพลาดในการอัปโหลดไฟล์

en: Files already scanned.
th: ไฟล์ถูกสแกนแล้ว

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: For more details, see %s.
th: สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม โปรดดู %s

en: Frontend preview
th: ดูตัวอย่างส่วนหน้า

en: Highlight color for strings
th: สีไฮไลต์สำหรับสตริง

en: If it's an %1$sonline site%2$s, contact your hosting company and request that they make that folder writable.
th: หากเป็น %1$sเว็บไซต์ออนไลน์%2$s โปรดติดต่อบริษัทโฮสติ้งของคุณและขอให้พวกเขาทำให้โฟลเดอร์นั้นสามารถเขียนได้

en: If this is a %1$slocal development site%2$s, make sure that your local server can write to this folder.
th: หากนี่คือ %1$sเว็บไซต์สำหรับการพัฒนาในเครื่อง%2$s โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าเซิร์ฟเวอร์ในเครื่องของคุณสามารถเขียนไปยังโฟลเดอร์นี้ได้

en: Import
th: นำเข้า

en: Import / export .po
th: นำเข้า / ส่งออก.po

en: In domain:
th: ในโดเมน:

en: In progress
th: กำลังดำเนินการ

en: In translation basket
th: อยู่ในตะกร้าการแปล

en: Inactive
th: ไม่ใช้งาน

en: Inactive Widgets
th: วิดเจ็ตที่ไม่ได้ใช้งาน

en: Include translations
th: รวมการแปล

en: Info
th: ข้อมูล

en: Invalid language: %s
th: ภาษาไม่ถูกต้อง: %s

en: Invalid nonce
th: Nonce ไม่ถูกต้อง

en: JavaScript file scanning is active and may affect performance. %1$sDisable this feature%2$s in WPML Settings once your texts (strings) are registered.
th: การสแกนไฟล์ JavaScript กำลังทำงานอยู่และอาจส่งผลต่อประสิทธิภาพ %1$sปิดใช้งานคุณสมบัตินี้%2$s ในการตั้งค่า WPML เมื่อข้อความ (สตริง) ของคุณได้รับการลงทะเบียนแล้ว

en: Kind
th: ประเภท

en: Language of domains
th: ภาษาของโดเมน

en: Language of this %1$s is %2$s
th: ภาษาของ %1$s นี้คือ %2$s

en: Languages of domains
th: ภาษาของโดเมน

en: Learn more about %1$stranslating admin and settings strings.%2$s
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการ %1$sแปลสตริงผู้ดูแลระบบและการตั้งค่า%2$s

en: Learn more about %1$stranslating user meta information.%2$s
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการ%1$sแปลข้อมูลเมตาของผู้ใช้%2$s

en: Learn more about finding strings
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการค้นหาสตริง

en: Loaded
th: โหลดแล้ว

[ctx: MO Import blocked 1/4]
en: There is a problem with the String Translation table in your site.
th: มีปัญหากับตาราง String Translation ในเว็บไซต์ของคุณ

[ctx: MO Import blocked 2/4]
en: This problem is not causing a problem running the site right now, but can become a critical issue in the future.
th: ปัญหานี้ไม่ได้ทำให้เกิดปัญหาในการเรียกใช้เว็บไซต์ในขณะนี้ แต่อาจกลายเป็นปัญหาสำคัญในอนาคต

[ctx: MO Import blocked 3/4]
en: WPML support team knows how to fix it.
th: ทีมสนับสนุนของ WPML ทราบวิธีแก้ไข

[ctx: MO Import blocked 4/4]
en: Please add a message in the relevant <a href="%s" target="_blank">support thread</a> and we'll fix it for you.
th: โปรดเพิ่มข้อความใน <a href="%s" target="_blank">เธรดสนับสนุน</a> ที่เกี่ยวข้อง แล้วเราจะแก้ไขให้คุณ

[ctx: MO Import blocked short 1/3]
en: WPML cannot replace .mo files because of technical problems in the String Translation table.
th: WPML ไม่สามารถแทนที่ไฟล์.mo ได้เนื่องจากปัญหาทางเทคนิคในตาราง String Translation

[ctx: MO Import blocked short 2/3]
en: WPML support team knows how to fix it.
th: ทีมสนับสนุนของ WPML ทราบวิธีแก้ไข

[ctx: MO Import blocked short 3/3]
en: Please add a message in the relevant <a href="%s" target="_blank" >support thread</a> and we'll fix it for you.
th: โปรดเพิ่มข้อความใน <a href="%s" target="_blank" >เธรดสนับสนุน</a> ที่เกี่ยวข้อง แล้วเราจะแก้ไขให้คุณ

en: Making User Meta Information Translatable
th: ทำให้ข้อมูลเมตาของผู้ใช้สามารถแปลได้

en: Missing parameters
th: พารามิเตอร์หายไป

en: Missing texts (strings) after scanning? %1$sEnable Scan strings in JavaScript files%2$s in WPML Settings, visit the page containing the string, then scan again.
th: ข้อความ (สตริง) หายไปหลังจากการสแกนใช่หรือไม่? %1$sเปิดใช้งานการสแกนสตริงในไฟล์ JavaScript%2$s ในการตั้งค่า WPML เยี่ยมชมหน้าที่มีสตริง จากนั้นสแกนอีกครั้ง

en: Missing version number for translation.
th: หมายเลขเวอร์ชันสำหรับการแปลหายไป

en: Multibyte String extension
th: ส่วนขยาย Multibyte String

en: Multibyte String extension is required for WPML String Translation.
th: ส่วนขยาย Multibyte String จำเป็นสำหรับ WPML String Translation

en: Name
th: ชื่อ

en: Name: %s
th: ชื่อ: %s

en: Needs re-scanning
th: ต้องสแกนใหม่

en: Needs update
th: ต้องการการอัปเดต

en: New
th: ใหม่

en: New translation
th: การแปลใหม่

en: New translations (%d)
th: การแปลใหม่ (%d)

en: No - keep showing these message
th: ไม่ - แสดงข้อความเหล่านี้ต่อไป

en: No TextDomain
th: ไม่มี TextDomain

en: No action performed. Please select the strings that you need to update or add.
th: ไม่มีการดำเนินการ โปรดเลือกสตริงที่คุณต้องการอัปเดตหรือเพิ่ม

en: No packages found
th: ไม่พบแพ็คเกจ

en: No records found
th: ไม่พบระเบียน

en: No string found
th: ไม่พบสตริง

en: No strings found
th: ไม่พบสตริง

en: No updates found.
th: ไม่พบการอัปเดต

en: Nonce value is invalid
th: ค่า Nonce ไม่ถูกต้อง

en: Not loaded
th: ยังไม่ได้โหลด

en: Not marked as 'complete'. Press 'Save' to enable.
th: ไม่ได้ทำเครื่องหมายว่า “เสร็จสมบูรณ์” กด “บันทึก” เพื่อเปิดใช้งาน

en: Not scanned yet
th: ยังไม่ได้สแกน

en: Not seeing strings that you are looking for?
th: ไม่เห็นสตริงที่คุณกำลังมองหาใช่หรือไม่?

en: Not translated
th: ยังไม่ได้แปล

en: Number of strings
th: จำนวนสตริง

en: OK
th: ตกลง

en: PO export may be glitchy. We are working to fix it.
th: การส่งออก PO อาจมีข้อผิดพลาด เรากำลังดำเนินการแก้ไข

en: Package Management
th: การจัดการแพ็คเกจ

en: Packages
th: แพ็คเกจ

en: Partial Translation
th: แปลบางส่วน

en: Partial translation
th: แปลบางส่วน

en: Please activate WPML Multilingual CMS to have WPML String Translation working.
th: โปรดเปิดใช้งาน WPML Multilingual CMS เพื่อให้ WPML String Translation ทำงานได้

en: Please enter a domain!
th: โปรดป้อนโดเมน!

en: Please select at least one document to translate.
th: โปรดเลือกเอกสารอย่างน้อยหนึ่งฉบับที่จะแปล

en: Please select at least one language to translate into.
th: โปรดเลือกอย่างน้อยหนึ่งภาษาที่จะแปล

en: Please select the .po file to upload!
th: โปรดเลือกไฟล์.po ที่จะอัปโหลด!

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Post "%1$s" will be ignored for %2$s, because translation is already in progress.
th: โพสต์ “%1$s” จะถูกละเว้นสำหรับ %2$s เนื่องจากกำลังดำเนินการแปลอยู่แล้ว

en: Post "%1$s" will be ignored for %2$s, because translation is already waiting for translator.
th: โพสต์ “%1$s” จะถูกละเว้นสำหรับ %2$s เนื่องจากกำลังรอผู้แปลอยู่แล้ว

en: Preview string on site
th: ดูตัวอย่างสตริงบนเว็บไซต์

en: Preview where this string appears on your site
th: ดูตัวอย่างตำแหน่งที่สตริงนี้ปรากฏบนเว็บไซต์ของคุณ

en: Proceed
th: ดำเนินการ

en: Processing
th: กำลังประมวลผล

en: Remove strings by domain
th: ลบสตริงตามโดเมน

en: Return to String Translation
th: กลับไปที่ String Translation

en: Review changes and update
th: ตรวจสอบการเปลี่ยนแปลงและอัปเดต

en: Save
th: บันทึก

en: Save settings
th: บันทึกการตั้งค่า

en: Scan selected components for strings
th: สแกนส่วนประกอบที่เลือกเพื่อหาสตริง

en: Scan selected plugins for strings
th: สแกนปลั๊กอินที่เลือกเพื่อหาสตริง

en: Scan selected themes for strings
th: สแกนธีมที่เลือกเพื่อหาสตริง

en: Scan strings in themes, plugins and WordPress
th: สแกนสตริงในธีม ปลั๊กอิน และ WordPress

en: Scan successful: WPML found %s strings.
th: สแกนสำเร็จ: WPML พบ %s สตริง

en: Scan the selected components to make new texts available for translation.
th: สแกนส่วนประกอบที่เลือกเพื่อให้ข้อความใหม่พร้อมสำหรับการแปล

en: Scanned
th: สแกนแล้ว

en: Scanning file: %s
th: กำลังสแกนไฟล์: %s

en: Search
th: ค้นหา

en: Search for:
th: ค้นหา:

en: Search in both the original language and in translations. Searching in translations may take a bit of time.
th: ค้นหาทั้งในภาษาต้นฉบับและในการแปล การค้นหาในการแปลอาจใช้เวลาสักครู่

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Select affected components
th: เลือกส่วนประกอบที่ได้รับผลกระทบ

en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

en: Select all strings that match this search
th: เลือกสตริงทั้งหมดที่ตรงกับการค้นหานี้

en: Select domain:
th: เลือกโดเมน:

en: Select for which domain to set the language:
th: เลือกโดเมนที่จะตั้งค่าภาษา:

en: Select from existing
th: เลือกจากที่มีอยู่

en: Select the original language of strings to import
th: เลือกภาษาต้นฉบับของสตริงที่จะนำเข้า

en: Select the user roles whose information you want to make translatable and then use the String Translation page to translate it.
th: เลือกบทบาทผู้ใช้ที่คุณต้องการให้ข้อมูลสามารถแปลได้ จากนั้นใช้หน้าการแปลสตริงเพื่อแปล

en: Select what the strings are for:
th: เลือกสตริงสำหรับ:

en: Send to translation
th: ส่งเพื่อแปล

en: Set different slugs in different languages for %s.
th: ตั้งค่าสลักที่แตกต่างกันในภาษาที่แตกต่างกันสำหรับ %s

en: Set the language of text-domains
th: ตั้งค่าภาษาของ text-domains

en: Set the original language of themes and plugins
th: ตั้งค่าภาษาต้นฉบับของธีมและปลั๊กอิน

en: Set the source language of these strings to:
th: ตั้งค่าภาษาต้นฉบับของสตริงเหล่านี้เป็น:

en: Show custom MO Files Pre-generation dialog box
th: แสดงกล่องโต้ตอบการสร้างไฟล์ MO แบบกำหนดเองล่วงหน้า

en: Show page builder packages
th: แสดงแพ็คเกจตัวสร้างหน้า

en: Showing only strings that contain %s
th: แสดงเฉพาะสตริงที่มี %s

en: Slug translations
th: การแปลสลัก

en: Some of the strings selected belong to packages. You can only change the language of these strings if all strings in the packages are selected.
th: สตริงบางส่วนที่เลือกเป็นของแพ็คเกจ คุณสามารถเปลี่ยนภาษาของสตริงเหล่านี้ได้ก็ต่อเมื่อเลือกสตริงทั้งหมดในแพ็คเกจแล้ว

en: Some themes and plugins don't properly set the textdomain (second argument) in GetText calls. When you select this option, WPML will assume that the strings found in GetText calls in the PHP files of the theme and plugin should have the textdomain with the theme/plugin's name.
th: ธีมและปลั๊กอินบางตัวไม่ได้ตั้งค่า textdomain (อาร์กิวเมนต์ที่สอง) ในการเรียก GetText อย่างถูกต้อง เมื่อคุณเลือกตัวเลือกนี้ WPML จะถือว่าสตริงที่พบในการเรียก GetText ในไฟล์ PHP ของธีมและปลั๊กอินควรมี textdomain ที่มีชื่อธีม/ปลั๊กอิน

en: Status
th: สถานะ

en: String
th: สตริง

en: String Tracking Enabled
th: เปิดใช้งานการติดตามสตริง

en: String auto registration is disabled.
th: การลงทะเบียนสตริงอัตโนมัติถูกปิดใช้งาน

en: Strings in JavaScript files
th: สตริงในไฟล์ JavaScript

en: Strings in need of translation
th: สตริงที่ต้องการการแปล

en: Strings in the theme and plugins
th: สตริงในธีมและปลั๊กอิน

en: Strings per page:
th: สตริงต่อหน้า:

en: Strings that need translation
th: สตริงที่ต้องการการแปล

en: Submit
th: ส่ง

en: Success!
th: สำเร็จ!

en: The database has been updated.
th: ฐานข้อมูลได้รับการอัปเดตแล้ว

en: The following files were processed:
th: ไฟล์ต่อไปนี้ได้รับการประมวลผลแล้ว:

en: Themes
th: ธีม

en: There is nothing to be updated or to be added.
th: ไม่มีอะไรให้อัปเดตหรือเพิ่ม

en: There is nothing to translate.
th: ไม่มีอะไรให้แปล

en: These are the strings that we found in your .po file. Please carefully review them. Then, click on the 'add' or 'cancel' buttons at the %1$sbottom of this screen%2$s. You can exclude individual strings by clearing the check boxes next to them.
th: นี่คือสตริงที่เราพบในไฟล์.po ของคุณ โปรดตรวจสอบอย่างละเอียด จากนั้นคลิกปุ่ม “เพิ่ม” หรือ “ยกเลิก” ที่ %1$sด้านล่างของหน้าจอนี้%2$s คุณสามารถยกเว้นสตริงแต่ละรายการได้โดยการล้างช่องทำเครื่องหมายถัดจากสตริงเหล่านั้น

en: This domain currently has the following strings:
th: โดเมนนี้มีสตริงดังต่อไปนี้:

en: This feature helps you find where the text (strings) appears on your site, so you can translate it more easily. 
    											It may slow down your site while it's running, so it's best to use it only during development. 
    											Remember to turn it off when your site goes live to keep things running smoothly.
th: คุณสมบัตินี้ช่วยให้คุณค้นหาว่าข้อความ (สตริง) ปรากฏที่ใดบนไซต์ของคุณ เพื่อให้คุณสามารถแปลได้ง่ายขึ้น 
    											อาจทำให้ไซต์ของคุณช้าลงในขณะที่ทำงาน ดังนั้นจึงควรใช้เฉพาะในระหว่างการพัฒนา 
    											อย่าลืมปิดเมื่อไซต์ของคุณเปิดใช้งานจริงเพื่อให้ทุกอย่างทำงานได้อย่างราบรื่น

en: This feature is disabled. %1$sClick here to enable it.%2$s
th: คุณสมบัตินี้ถูกปิดใช้งาน %1$sคลิกที่นี่เพื่อเปิดใช้งาน%2$s

en: This folder appears to be not writable. This is blocking translation for strings from appearing on the site.
th: โฟลเดอร์นี้ดูเหมือนจะไม่สามารถเขียนได้ ซึ่งกำลังบล็อกการแปลสตริงไม่ให้ปรากฏบนเว็บไซต์

en: This includes strings like footer text, copyright notices, plugin options and settings, time format, widget texts, and more.
th: ซึ่งรวมถึงสตริงต่างๆ เช่น ข้อความส่วนท้าย, ประกาศลิขสิทธิ์, ตัวเลือกและการตั้งค่าปลั๊กอิน, รูปแบบเวลา, ข้อความวิดเจ็ต และอื่นๆ

en: This is the list of strings that are not used or they are linked to wrong translation data.
th: นี่คือรายการสตริงที่ไม่ได้ใช้หรือเชื่อมโยงกับข้อมูลการแปลที่ไม่ถูกต้อง

en: This preview shows where the selected string appears on your site’s front-end.
th: ตัวอย่างนี้แสดงตำแหน่งที่สตริงที่เลือกปรากฏบนส่วนหน้าของเว็บไซต์ของคุณ

en: This update includes %d new strings and %d updated strings. You can review the strings below. Then, go to the <a%s>bottom of this page</a> and click on the Proceed button.
th: การอัปเดตนี้รวมสตริงใหม่ %d และสตริงที่อัปเดตแล้ว %d คุณสามารถตรวจสอบสตริงด้านล่าง จากนั้นไปที่ <a%s>ด้านล่างของหน้านี้</a> แล้วคลิกปุ่มดำเนินการ

en: This will load the translation files and WPML will be able to scan them.
th: สิ่งนี้จะโหลดไฟล์การแปลและ WPML จะสามารถสแกนได้

en: To translate strings automatically, by your translators or a translation service, use the %sTranslation Dashboard%s.
th: หากต้องการแปลสตริงโดยอัตโนมัติ โดยผู้แปลของคุณหรือบริการแปล ให้ใช้ %sแดชบอร์ดการแปล%s

en: Track where strings appear on the site
th: ติดตามว่าสตริงปรากฏที่ใดบนไซต์

en: Translate User Meta Information
th: แปลข้อมูลเมตาของผู้ใช้

en: Translate User properties
th: แปลคุณสมบัติผู้ใช้

en: Translate base slugs of custom post types and taxonomies (via WPML -> Taxonomy translation).
th: แปลสลักพื้นฐานของประเภทโพสต์ที่กำหนดเองและอนุกรมวิธาน (ผ่าน WPML -> การแปลอนุกรมวิธาน)

en: Translate front-end texts you can customize from the WordPress admin like footer text, copyright notices, plugin options and settings, time format, widget texts, and more.
th: แปลข้อความส่วนหน้าคุณสามารถปรับแต่งได้จากผู้ดูแลระบบ WordPress เช่น ข้อความส่วนท้าย, ประกาศลิขสิทธิ์, ตัวเลือกและตั้งค่าปลั๊กอิน, รูปแบบเวลา, ข้อความวิดเจ็ต และอื่น ๆ

en: Translate strings
th: แปลสตริง

en: Translate strings automatically, with your translators or a translation service
th: แปลสตริงโดยอัตโนมัติ ด้วยนักแปลของคุณหรือบริการแปล

en: Translate strings in %s
th: แปลสตริงใน %s

en: Translate texts in admin screens
th: แปลข้อความในหน้าจอผู้ดูแลระบบ

en: Translate texts you can customize from the WordPress admin but which appear on the front-end.
th: แปลข้อความที่คุณสามารถปรับแต่งได้จากผู้ดูแลระบบ WordPress แต่ปรากฏบนส่วนหน้า

en: Translating Strings From Admin and Settings
th: การแปลสตริงจากผู้ดูแลระบบและการตั้งค่า

en: Translating User Meta Information With WPML
th: การแปลข้อมูลเมตาของผู้ใช้ด้วย WPML

en: Translation
th: การแปล

en: Translation complete
th: แปลเสร็จสมบูรณ์

en: Translation is in progress
th: กำลังดำเนินการแปล

en: Translation needed
th: ต้องการการแปล

en: Translation needs update
th: การแปลจำเป็นต้องอัปเดต

en: Translation status:
th: สถานะการแปล:

en: Translations for strings updated
th: การแปลสำหรับสตริงได้รับการอัปเดตแล้ว

en: Unselect all strings that match this search
th: ยกเลิกการเลือกสตริงทั้งหมดที่ตรงกับการค้นหานี้

en: Untranslated strings that I encounter while logged in
th: สตริงที่ยังไม่ได้แปลที่ฉันพบขณะเข้าสู่ระบบ

en: Untranslated strings that all logged in, logged out users, and site visitors encounter
th: สตริงที่ยังไม่ได้แปลที่ผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบ ผู้ใช้ที่ออกจากระบบ และผู้เยี่ยมชมเว็บไซต์ทุกคนพบ

en: Update Now
th: อัปเดตตอนนี้

en: Updated %s translation is available
th: มีการแปล %s ที่อัปเดตแล้ว

en: Updated or new translation files detected
th: ตรวจพบไฟล์การแปลที่อัปเดตหรือใหม่

en: Updated translations (%d)
th: การแปลที่อัปเดตแล้ว (%d)

en: Usage
th: การใช้งาน

en: Use WPML's %1$sTranslation Dashboard%2$s to send strings to translation.
th: ใช้ %1$sแดชบอร์ดการแปล%2$s ของ WPML เพื่อส่งสตริงไปแปล

en: Use theme or plugin text domains when gettext calls do not use a string literal
th: ใช้โดเมนข้อความของธีมหรือปลั๊กอินเมื่อการเรียก gettext ไม่ได้ใช้สตริงลิเทอรัล

en: Use this language as the default language for new strings in this domain
th: ใช้ภาษานี้เป็นภาษาเริ่มต้นสำหรับสตริงใหม่ในโดเมนนี้

en: Utilities
th: ยูทิลิตี้

en: WPML Package Translation is active but requires both the <a href="%s">WPML core</a> and WPML String Translation plugins to function properly.
th: WPML Package Translation ทำงานอยู่แต่ต้องใช้ทั้งปลั๊กอิน <a href="%s">WPML core</a> และ WPML String Translation เพื่อให้ทำงานได้อย่างถูกต้อง

en: WPML String Translation is attempting to write .mo files with translations to folder:
th: WPML String Translation กำลังพยายามเขียนไฟล์.mo พร้อมการแปลไปยังโฟลเดอร์:

en: WPML String Translation is enabled but not effective, because WPML is outdated. Please update WPML first.
th: WPML String Translation เปิดใช้งานอยู่แต่ไม่มีผล เนื่องจาก WPML ล้าสมัย โปรดอัปเดต WPML ก่อน

en: WPML String Translation will send all strings to WPML’s Advanced Translation Editor and to the translation services which are used.
th: WPML String Translation จะส่งสตริงทั้งหมดไปยัง Advanced Translation Editor ของ WPML และบริการแปลที่ใช้

en: WPML Translation
th: การแปล WPML

en: WPML allows you to translate user information like the name, nickname, biography, and more.
th: WPML ช่วยให้คุณสามารถแปลข้อมูลผู้ใช้ เช่น ชื่อ, ชื่อเล่น, ประวัติ และอื่น ๆ

en: WPML can detect untranslated strings and automatically register them for translation. WPML will register any untranslated strings encountered while browsing the site.
th: WPML สามารถตรวจจับสตริงที่ยังไม่ได้แปลและลงทะเบียนสำหรับการแปลโดยอัตโนมัติ WPML จะลงทะเบียนสตริงที่ยังไม่ได้แปลที่พบขณะเรียกดูเว็บไซต์

en: WPML could not delete the strings
th: WPML ไม่สามารถลบสตริงได้

en: WPML could not detect the translation files (.mo) for %s. To fix this, visit your site's frontend in a secondary language.
th: WPML ไม่สามารถตรวจพบไฟล์การแปล (.mo) สำหรับ %s และ %s หากต้องการแก้ไขปัญหานี้ โปรดเยี่ยมชมส่วนหน้าของไซต์ของคุณในภาษาสำรอง

en: WPML found %s new or updated .mo files. Their texts were added to the translations table.
th: WPML พบไฟล์.mo ใหม่หรือที่อัปเดตแล้ว %s ไฟล์ ข้อความของไฟล์เหล่านั้นถูกเพิ่มลงในตารางการแปล

en: WPML has found new or updated translation (.mo) files and needs to scan them to find translatable strings.
th: WPML พบไฟล์การแปล (.mo) ใหม่หรือที่อัปเดตแล้ว และจำเป็นต้องสแกนเพื่อค้นหาสตริงที่สามารถแปลได้

en: WPML needs to update the database. This update will help improve WPML's performance when fetching translated strings.
th: WPML จำเป็นต้องอัปเดตฐานข้อมูล การอัปเดตนี้จะช่วยปรับปรุงประสิทธิภาพของ WPML เมื่อดึงสตริงที่แปลแล้ว

en: WPML will now track where your site's text (strings) appears as you browse both the admin and front-end.
th: WPML จะติดตามว่าข้อความ (สตริง) ของไซต์ของคุณปรากฏที่ใดในขณะที่คุณเรียกดูทั้งส่วนผู้ดูแลระบบและส่วนหน้า

en: WPML's documentation on troubleshooting .mo files generation.
th: เอกสารประกอบของ WPML เกี่ยวกับการแก้ไขปัญหาการสร้างไฟล์.mo

en: Waiting for translator
th: กำลังรอผู้แปล

en: We have detected a problem with some tables in the database. Please contact %1$sWPML support%2$s to get this fixed.
th: เราตรวจพบปัญหากับบางตารางในฐานข้อมูล โปรดติดต่อ %1$sฝ่ายสนับสนุนของ WPML%2$s เพื่อแก้ไขปัญหานี้

en: When enabled, WPML tracks JavaScript files loaded on your site's pages. Texts (strings) from these files will be included when you scan a theme or plugin in %1$sWPML > Theme and plugins localization%2$s.
th: เมื่อเปิดใช้งาน WPML จะติดตามไฟล์ JavaScript ที่โหลดบนหน้าเว็บของไซต์คุณ ข้อความ (สตริง) จากไฟล์เหล่านี้จะถูกรวมเมื่อคุณสแกนธีมหรือปลั๊กอินใน %1$sWPML > การแปลธีมและปลั๊กอิน%2$s

en: Widgets
th: วิดเจ็ต

en: With Priority:
th: ด้วยลำดับความสำคัญ:

en: Yes - disable these notifications completely
th: ใช่ - ปิดการแจ้งเตือนเหล่านี้โดยสมบูรณ์

en: You can add to the String Translations table texts that appear in the admin screens of the theme and plugins. To do this, go to %1$sAdmin Texts Translation%2$s
th: คุณสามารถเพิ่มข้อความที่ปรากฏในหน้าจอผู้ดูแลระบบของธีมและปลั๊กอินลงในตารางการแปลสตริงได้ หากต้องการทำเช่นนี้ ให้ไปที่ %1$sการแปลข้อความผู้ดูแลระบบ%2$s

en: You cannot add packages in this language to the basket since it already contains posts, packages or strings of another source language!
    					Either submit the current basket and then add the post or delete the posts of differing language in the current basket
th: คุณไม่สามารถเพิ่มแพ็คเกจในภาษานี้ลงในตะกร้าได้ เนื่องจากมีโพสต์ แพ็คเกจ หรือสตริงของภาษาต้นฉบับอื่นอยู่แล้ว!
    					ส่งตะกร้าปัจจุบันแล้วเพิ่มโพสต์ หรือลบโพสต์ที่มีภาษาต่างกันในตะกร้าปัจจุบัน

en: You have selected strings belonging to a package. Please select all strings from the affected package or unselect these strings.
th: คุณได้เลือกสตริงที่อยู่ในแพ็คเกจ โปรดเลือกสตริงทั้งหมดจากแพ็คเกจที่ได้รับผลกระทบ หรือยกเลิกการเลือกสตริงเหล่านี้

en: You're trying to import strings that are already registered in %1$s. To import them as %2$s, first %3$schange the source language of existing strings%4$s using String Translation. Then, try importing them again.
th: คุณกำลังพยายามนำเข้าสตริงที่ลงทะเบียนแล้วใน %1$s หากต้องการนำเข้าเป็น %2$s ก่อนอื่นให้ %3$sเปลี่ยนภาษาต้นฉบับของสตริงที่มีอยู่%4$s โดยใช้ String Translation จากนั้นลองนำเข้าอีกครั้ง

en: hide textdomains
th: ซ่อน textdomains

en: none
th: ไม่มี

en: recommended
th: แนะนำ

en: show textdomains
th: แสดง textdomains

en: x &nbsp;Clear filters
th: x &nbsp;ล้างตัวกรอง
